What's new

[Chia sẻ] Hành Trình Hà Nội-Hải Phòng 16-20/7/2010

Chuyến đi Hà Nội- Hải PHòng giữa tháng 7/2010 quả thật đáng nhớ đối với poly. Không chỉ vì gặp nhiều anh em bạn bè, nhận được nhiều tình cảm chân thành, có nhiều kỷ niệm vui mà còn là vì trước đó, quyết định khởi hành cũng là khá khó khăn. Bài này poly viết có thể còn khá ngô nghê với những cảm quan của một người lạ đến Hà Nội, chỉ mong giúp những kinh nghiệp cho người nơi khác muốn đến thăm Hà Nội.

Chắc mọi người đều biết khoảng 16/7 là lúc tin bão Côn Sơn đổ bộ vào phía Bắc VN ồn ào trên báo chí, đến mức HDVN phaỉ hoãn vụ HD 3D tại HN. Anh em đều đã dời vé dời ngày offline HN, riêng poly vẫn giữ nguyên quyết định . Có thể nhiều người sau khi đọc những dòng naỳ sẽ phì cười với cái y nghĩ điên khùng, nhưng mỗi người mỗi cách sống. Thôi thì cứ đi, chuẩn bị tinh thần sẵn sàng cho một chuyến bay dằng tưng đít và có thể là một trận ngập HN tương tự vài ba ngày trước đó. Trong vali là một đống các thứ linh tinh như áo mưa dù ( bác TQN thấy rồi ) găng tay ủng và cả băng keo bao cao su để làm túi máy ảnh chụp nước theo hứơng dẫn của bác Chip. Đến HN là hơn 10g đêm , cho những ai chưa biết thì sân bay Nội Bài khá xa trung tâm, đi xe taxi thì mắc. Bus Jetstar chỉ 30k/người chạy liên tục từ 7g sáng đến 1g đêm thì phải, từ sân bay xe về bến 204 Trần Quang Khải Hà Nội. Ngược lại cũng thế. Đến HN tầm 11g đêm , ngồi chờ bạn Youta ra đón ( cám ơn bạn nhiều ) , làm một quả trứng gà luộc cho ấm cốc trà cho tĩnh tâm. Trò chuyện với các bác xe ôm về tận ngập, về tin bão ngày mai với dự đoán lượng mưa gấp 3 lần. Chụp 1 tấm hình vì biết đâu mai bão to ,ngập lớn , có khi người không còn...

Còn tiếp

( Em xin phép viết vài dòng :D )
Thú vị quá. Đặc biệt là sự tình cờ và "sét đánh'', thật lãng mạn. Cảm ơn bác Poly, bác viết tiếp đi ạ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back