What's new

Hà Giang- Cao Bằng- Bắc Kan 9 – 12/04/2011 [Fang n' Xoa]- Ký ức tuyệt vời...

Hà Giang- Cao Bằng- Bắc Kan 9 – 12/04/2011 [Fang n' Xoa]- Ký ức tuyệt vời...

Cả nhà đi về mệt quá chắc ngủ hết rồi. Em lập cái topic đặt gạch up 1 ảnh và chuẩn bị xem đá bóng ;) Khi nào cảm xúc tuôn trào em sẽ trình bày cảm xúc ạ :D

Hạnh phúc của 1 chuyến đi:
Trở về An toàn...
Nhiều khung cảnh đẹp...
Nhiều cảm xúc...
Thêm nhiều bạn mới...

Cảm ơn...
Cảm ơn Rượu của anh haitac...
Cảm ơn Lim, Zillo, HDk...đã để lại những bữa cơm đầy nụ cưởi đển nỗi thằng Zillo phun mưa =))
Cảm ơn sự đoàn kết cả nhà...
Cảm ơn sự nhiệt tình trong từng bữa cơm của bà chủ Yến...
Cảm ơn những khoảng khắc Hạnh Phúc của 2 em Liên Hiếu...
...
...
...
Cảm ơn! Cảm ơn tất cả!
Với em thế là đủ!
Hạnh phúc chỉ cần thế...Vui vẻ, thoải mái, vội vã, đầy ắp tiếng cười...

Chúc cả nhà luôn Mạnh khỏe, nhiều tiếng cười...
Hẹn gặp lại vào 1 ngày gần nhất cho chuyến đi tiếp theo...

Thứ 5 14-4-2011 chúng ta sẽ có bữa nhậu vào lúc 18h cả nhà nhé! Address ở Bạn Tôi Quán- Ngõ 95 Chùa Chùa Bộc [Gần ngã 3 sân bóng Thủy Lợi]!
Em đã SMS cho từng người! Mọi người Rep lại confirm dùm em nhé!

Last edited:
Re: Hà Giang- Cao Bằng- Bắc Kan 9 – 12/04/2011 [Fang n' Xoa]- Ký ức tuyệt vời...

Cả nhà Fang n' Xoa đi chơi vui vẻ an toàn! Mình ở nhà buồn quá! Mẹ tiên sư cái thằng VB2 tổ chức thi đúng vào ngày chủ nhật! Nên không cùng anh em được!

Cả nhà Fang n' Xoa hôm nào off tổng kết vụ Hà Giang - Cao Bằng cho em xin suất nhậu! Thèm rượu quá rùi! Tranh thủ nhắm mấy thành viên mới của nhà Fang n' Xoa

Re: Hà Giang- Cao Bằng- Bắc Kan 9 – 12/04/2011 [Fang n' Xoa]- Ký ức tuyệt vời...

Đã trở về với hiện tại trần truồng =)) với tím bầm, đau đớn mệt mỏi và hạnh phúc! :">

Ôi, các bạn không thể đứng dưới để chụp ảnh được hay sao mà lại phải dẫm đạp, trèo lên cột cờ để chụp ảnh như thế nhỉ???

Ôi, các bạn không thể đứng dưới để chụp ảnh được hay sao mà lại phải dẫm đạp, trèo lên cột cờ để chụp ảnh như thế nhỉ???

Chưa hiểu ý bác lắm! Đứng dưới là đâu ạ? Chân cột cờ! Nếu đúng thì có chứ!

Cảm ơn các anh chị trong đoàn đã cho couple trẻ 1 chuyến đi phượt đầu an toàn với nhiều kí ức tuyệt vời và nhiều cảm xúc xen lẫn trên những chặng đường đam mê.
Cảm ơn xế yêu của e đã luôn ở bên e,cho e ngủ gật trên đường và sắp về đến nhà rùi mà vẫn bị hạ cánh.
Cảm ơn chị Yến nhợn, chị Thu kute, chị Huyền nomaxo và chị Hồng xoắn quẩy đã quan tâm,chia sẻ bùn vui cùng e trong suốt hành trình.
Cảm ơn a Hải và a Tuyến đã góp thêm nhiều tiếng cười để mọi người quên đi mệt mỏi.
Và cảm ơn nhà Fang'n xoa đã lập topic để e ngóng chờ cung này cả tháng trước khi đi.
Mặc dù ngày đầu tiên thời tiết không thuận lợi nên chúng ta bị bỏ qua những cảnh đẹp trên đường nhưng lại có nhiều cảnh sắc khi sang cung đường mới...
Ôi,dài quá. Tóm lại là giờ e rất vui,rất mệt và mong gặp lại mọi người vào ngày mai.

Các bức phù điêu quanh chân cột cờ bằng đá, được gắn vào chân cột bằng xi măng. Chắc khi các bạn trèo lên đó phải đặt chân vào các cạnh, gờ trên phù điêu... Nếu đoàn nào cũng làm như vậy, chẳng mấy chốc các bức phù điêu đó sẽ bị bong tróc, và lúc đó chân cột cờ cực Bắc sẽ thế nào.

Cuộc Đời Là Những Chuyến Đi

Con đường vốn sinh ra ko có đầu và ko có cuối.
Con đường vốn ko tự sinh ra mà người ta đi mãi thì thành đường thôi.
Cuộc đời như một dòng sông và các con sông đều chảy đổ ra biển.

Dẫu

Chuyến đi có nhiều khó khan. Mưa phùn không thể ngắm được cảnh đẹp ngày đầu tiên. Sương mù dày đặc không nhìn thấy đường, Xe tiểu hổ hết sửa xích thay xích mất rất nhiều thời gian. Đứa nhắc xa xả mọi người đi đứng cẩn thận thì lạin là đứa ngã xe =))))))))))))))))) một ít bất đồng giữa mọi người. chuyện tranh giành xế ôm. Chuyện không thuê được phòng phải ngủ tầng hầm. chuyện vỡ kế hoạch quá nhiều. chuyện 25k một bát phở có hai sợi bún =)) chuyện đốt lửa trại mà không có gì nướng. chuyện về đến hà nội rồi mà đôi Liên hiếu lạc đường ( mà anh cũng không hiểu sao hai đứa này lạc đường khi mà nhà ở vĩnh phúc :-? )

Nhưng

Nhờ có thời tiết xấu mà chuyến đi Lũng cú được chuyển sang ngày hôm sau với nắng đẹp vô cùng :x chụp ảnh tuyệt vời. nhờ có xe tiểu hổ đứt xích mà cả đoàn được nghỉ chụp ảnh đẹp vô cùng :X nhờ có thời tiết sương mù dày đặc mà các xế tỉnh cả ngủ :x nhờ có hai xe ngã mà mọi người đi cẩn thận hơn :x xin cảm ơn Lim: một trưởng đoàn luôn tỏ ra vô dung =)) nhưng có nhiều công trong việc làm mọi người cười bể bụng với nho khô và nhai lại =)) phê bình đồng chí hachi mải mê chụp ảnh bị tụt đoàn. Anh Công đã thể hiện rõ bộ mặt thật của mình sau hai ngày nghiêm nghị ;)) vả xin chân thành cảm ơn tất mọi người vì đã cùng nhau làm nên một chuyến đi rất vui.

Nhớ

Cốc café phố cổ đồng văn. Những ụ xôi bảy mầu chợ phiên. Những chiếc khan dân tộc sặc sỡ màu . nhớ đêm ngủ dưới hầm. những chặng đường sương mù dày đặc. em bé dân tộc bé xíu vẫy tay chào bye bye )
Dù có nhiều khó khan như vậy nhưng em nghĩ đó sẽ là một điểm nhấn cho chuyến đi. Nếu chuyến đi quá suôn se thì liệu có được những khuôn hình đẹp, có những kỉ niệm đáng nhớ cho mọi.
Việt Nam còn nhiều vùng đất đẹp lắm, nhiều nơi đáng đi lắm đâu cứ phải bôn ba nước ngoài mới thấy cái đẹp. Chỉ cần tới Hạ Long băng qua cầu Bãi Cháy chạy về Hòn Gai rồi đi đi mãi tới Cửa Ông đi xuôi xuống bến Vân Đồn và sáng ra 6h sáng chạy xuống cảng nhảy lên một con tàu đi vượt đại dương ra đảo Cô Tô hay Quan Lạn nơi giữa mênh mông biển xanh cát trắng sống cuộc sống thiếu thốn tiện nghi nhưng trong sạch thiên nhiên, biển đẹp còn hơn cả Nha Trang. Ngồi trên tàu đi vượt qua vịnh lặng yên tới cửa biển sóng xô thuyền chao đảo cất vang tiếng hát
Có khi yêu người, có khi yêu đời
Và nhiều lúc như muốn cười một mình
Nhiều khi chợt nắng lên giữa đêm
Nhiều khi chợt túi ta rỗng mềm
Lang thang giữa trời mưa

Hạnh phúc khi cuộc đời là những chuyến đi.

Nếu một ngày bạn thấy cuộc sống xô bồ quá, trôi nhanh quá, sống gấp quá thì hãy chầm chậm lại nhé để hòa mình vào một chuyến đi, ngọt ngào và nhẹ nhàng để mỗi tháng ngày trôi đi ko vô nghĩa để thấy yêu cuộc sống này hơn, yêu đất mẹ Việt Nam nhiều hơn.
Mãi mãi tôi hiểu một điều Tôi Yêu Cuộc Sống Quanh Tôi, Tôi Yêu Quê Hương Mình Việt Nam.

Một chuyến đi thật sự đáng nhớ. Mệt nhưng rất vui, cám ơn cả nhà ^^
Em bị đơ đơ rồi, nhìn cái bàn mà cứ tưởng cái giường :((

Cuồng chân rồi! Ngồi làm việc mà hóng nắng vàng và gió ngoài cửa sổ :x chỉ muốn được chạy ngay ra ngoài, lại ngồi xe máy và đến những miền rất khác :D lại đi thôi đi thôi... Sorry các chị em đợt này Lim hơi xuất thần tí nên cảm giác không gần gũi mọi người :"> chứ yêu mọi người lắm ý chỉ muốn sờ thôi =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back