What's new

Đạp xe đạp Sài Gòn - Tân Thành (Tiền Giang) 22g ngày 19/5!

Chào mọi người!
Nội dung đơn giản cuối tuần này thứ 7 ngày 19/5/2012, sinh nhật Bác, mình cùng với các bạn các anh nhà phượt, mới có, lạ có, nói chung là trước lạ sau quen sẽ cùng nhau đạp xe từ Sài Gòn Về biển Tân Thành, Tiền Giang, xin hoan nghênh các bạn yêu thích đạp xe tham gia chuyến đi lần này.

Lịch trình như sau:
Thời gian và địa điểm xuất phát ngày 19/5/2012:
21g30 những ai gần quán cà phê Hi-end của anh Đà Điểu trong khuôn viên trung tâm văn hóa Q10, bên cạnh nhà hát Hòa Bình sẽ tập trung tại đây, sau đó sẽ đạp xuống điểm tập trung thứ 2 lúc 22g tại vòng xoay khu Trung Sơn, qua cầu Nguyễn Văn Cừ để hướng về đại lộ Nguyễn Văn Linh xuất phát về Quốc lộ 50 đi hường về Cần Giuộc.

Xin nhắc lại mọi người tập trung đúng giờ theo 2 địa điểm trên, những ai tới trễ sẽ chạy theo sau.
Sau đó sẽ đạp theo thể lực trung bình của cả đoàn về phà Mỹ Lợi rồi tìm chỗ ngủ nghĩ chờ tới sáng khoảng 4,5g bến phà hoạt động chúng ta sẽ qua phà hướng về biển Tân Thành.
Qua ngày chủ nhật 20/5/2012, tùy tình hình chúng ta sẽ quay về tầm 11,12g trưa trên đường về kết hợp tham quan 1 số nơi tùy theo mức độ ngẫu hứng.

Các thành viên tham gia cần chú ý:

Về xe đạp thì không nhất thiết phải xe chuyên nghiệp nhưng phải đảm bảo độ bền như vỏ ruột, cần đem theo ít nhất 1 cái ruột dự phòng, trong đoàn đã có đồ nghề vá xe. Do đoàn mình đi đêm nên mỗi xe phải tự trang bị đèn trước, đèn sau hoặc miếng phản quang.

Ăn uống thì mỗi người tự túc đồ ăn cá nhân, qua ngày chủ nhật thì sẽ ăn ở hàng quán dọc đường. Chú ý lượng nước mang theo, do đạp xe mất rất nhiều nước, đi đêm nên không có hàng quán nên phải tự trang bị ít nhất 2l nước cho mỗi người.

Ngoài ra cần có áo mưa và tấm trải cá nhân để ngủ dọc đường khuya thứ 7, không nhất thiết phải đem võng và lều để hạn chế mang vác nặng.
Kinh phí cũng tự túc không thu trước.
Hoan nghênh mọi người tham gia!

Danh sách thành viên hiện tại:
1. Lengkeng1minh
2. Tridesign
3. VinhPham
4. Peniciline
5. Tin50
6. k_hdng
7. Bình - Thường
8. Baptlap (dự bị)
9. Ichada ( thành viên nữ đầu tiên trong đoàn)
10. Minh Tâm115
11. Snail Tran ( không biết có phải là nữ hiệp thứ 2 trong đoàn không!)
12. Spidertk
13. Co_gay
14. giangtranmy (đang mượn xe)
15. Kelangbat
16. Khoa
17. Dandelion 90
Note: Do không hạn chế số lượng nên thành viên nào tham gia có mặt sớm 1 chút để làm quen nha các bạn, và chuẩn bị đầy đủ cho mình, vì đây là chuyến đi mang tính tự túc cao.
Vậy thống nhất lại những ai tập trung tại quán caphe anh Đà Điểu nên tập trung lúc 8g tối nay để giao lưu làm quen, kiểm tra xe tạo khí thế trước khi lên đường nha. Thanks!

Last edited:
Map đây mọi người vào tham khảo nhé.
http://ridewithgps.com/trips/650821
Lâu rồi không đạp đêm hôm qua dẫn Tin với Khoa đi một vòng qua Đại Lộ Đông Tây rồi bọc QL1A về nhà, về đến nhà làm hết chai revice rồi ngủ một mạch tới sáng luôn đã dễ sợ!

Số điện thoại của Bình thường là 0979505055. Bạn nào muốn tham gia cố gắng tập trung đúng giờ hoặc sớm hơn đối với bạn mới để làm quen giao lưu trước khi lên đường là OK.

Ngoài ra cũng cám ơn nhà tài trợ Meogiahoacao đã tài trợ 2 bao mì gói, mì ly cho đoàn đua. Sinh tài trợ 1 chiếc xe đạp cho đoàn. Cám ơn! Cám ơn!. Và cũng hân hạnh chào đón các Mạnh Thường Quân kế tiếp.

hic ! em cũng muốn đi nhưng không có xe đạp :((
Tình hình là đang tích cực mượn 1 chiếc để đi với mọi người , anh Bình Thường cho em quăng một cục gạch dập dòm nhé, tối nay nhắm chừng em mượn được xe là alo quăng gạch ^^

Last edited:
Ôi nhìn thèm quá :D cho e 1 gạch dập dòm nha :D để e mượn được xe mai e đổ bê tông rồi tối tập trung cùng đoàn lun :D đã

E thích kiểu Công Si, cứ Công Si là có em, dù ít dù nhìu hay đi hay không đi em cũng ủng hộ hết cả 2 tay 2 chân, chuyến này tại sao mình ko đi trễ 1 tí khoảng 2g sáng đi, đi tới đó vừa kịp qua phà luôn, mà sao ko đi Cần Giờ bác nhỉ, Cần Giờ vs Tân Thành same mà, mà TT đi đường ko có tốt = CG, à mà có chuyện này e thông báo cho các bác biết đi Cần Giờ lúc đi qua cái cầu thứ 3 từ hướng SG lên CG, có mấy thằng nào đó đi 2 xe 6 thằng tống 3, nó kè kè người phía trước, người phía trước biết đc tăng tốc bỏ chạy thì nó cũng tăng ga đuổi theo 1 đoạn khoảng 100m rồi dừng lại, lúc đi e cũng thấy mà lúc về e cũng thấy đối tượng tụi nó khác nhau, thành viên trong nhóm của mấy thằng này cũng thay đổi, nhưng có khoảng 4 đứa e nhớ mặt, mà ngộ lắm nha bác nó nhìn thấy e ko làm gì e, chắc tại e đi bicyle nên nó tha, nhìn 6 thằng nó là biết cô hồn cắc đảng rồi, ai đi CG chuyến này cẩn thận nha

Đoàn mình có ai có xe đạp nào dư k nhỉ :( đang kiếm 1 chiếc để đu theo đây :( lúc trước có mà cho con e rồi h kiếm như mò kim đáy bể @@ hix

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,932
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back