What's new

Dạo quanh vương quốc Đan mạch

Để đày đọa nỗi nhớ quê của bác anhminh, em post mấy tấm ảnh phố, ngoại ô vfa nông thôn Đan mạch lên. Khổ thân bác í, thương quá :(( :(( :((

Đây lại cái nhà cổ tường dầy cả mét để tặng bạn LinhEvil (tường dày vì cứ mỗi đời chủ lại trát thêm 1 tý :D)

Bác làm thêm cái google earth định vị nó vào nữa cho hoành.
Hoa vàng thế nhỉ!
Mái nhà = rạ rất hay!
Thêm nữa đi bác. :)

Dạ vâng, thực ra nông thôn Đan Mạch là phải gặp Linh Evil ạ he he he.. Em không thích Cô pen ha ghen tí nào mà rất khoái cái mênh mang của những thành phố nhà quê, bạt ngàn, mênh mông và tê tại

Đã đến và đã ở Đan Mạhc trong mùa đông tuyết phủ, mùa xuân hoa nở toé loé, mùa hè nhiệt độnước biển 20 đô... chỉ thiếu mỗi mùa cây thay lá là hụt mật

Chẹp Đan Mạch TY của iem đấy

ôi, tự nhiên search ra cái lày, mấy hôm nữa rảnh rỗi đú đú up ảnh lên hóng hớt đựoc rồi.
Con chó Linh, không hề giúp đỡ mình vụ mình ngơ ngác hỏi han! rất ghét !
Thôi bù cho mày đỡ nhớ, mùa thay lá quê mày đây:

À tiện cho em hỏi đây là cây gì ạ?
Có phải cây Thích không?
Em hỏi bên đó họ không biết tên tiếng ANh, chỉ biết tiếng DM là gì ý nhỉ, có ghi rồi nhưng quên, mai xem lại, bắt đầu bằng chữ "E" .

Last edited:
Tao mới chỉ nghe giống Chó Cừu chứ chưa nghe giống Chó Linh bao giờ... he he... xa Đan Mạch 4 năm rồi, mọi thứ thay đổi cả, làm sao mà tao nhớ được để tư vấn cho mày. Mà mày toàn đi theo đoàn. cần éo gì tư vấn lại còn đc gặp Nữ hoàng, tao được gặp mỗi Joachim thôi ... kém mày...

Thôi tặng mày tấm ảnh kỉ liệm này tao đoán mày thích chó, kim cương và nhà mái rạ :))

Chó đây, Chó Bò, to hơn Chó Cừu nhiều..

Còn đây là nhà mái rạ ở quê hu hu... Nhà được xây bởi 1 người thủy thủ sau những năm phiêu du của ông vì vậy ở trong nhà giống như đi trên 1 du thuyền í... Còn cây thông là từ Noel năm trước ( ko có tiền nên mua 1 cây thông nhí) , trồng 1 năm nó lớn từng này này trông cũng ra dáng nhỉ...

Đây là kim cương đen ( cục phía sau lưng nhá) còn hồi ấy tớ hơi bị già và xấu vì làm việc quá sức há há hình như ảnh này vào T4 năm 2005

Còn hồi Noel 2003 trông mình vẫn còn ngon lành ở Copenhagen đây này...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,934
190,270
Latest member
vesinhquan9namhung
Back