What's new

Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Nga Mi 22/10 - 31/10/11

Chào mọi người,
Chỉ còn chưa đầy tháng nữa là chuyến đi của mình bắt đầu nhưng hiện tại trong tay mình cũng mới chỉ có vé máy bay và lịch trình cơ bản cho chuyến đi cùng một số thông tin tham khảo từ các đoàn khác. Vào thời điểm này mới đi rủ rê thì đúng là "nước tới rốn mới nhảy", nên mình lập topic này chủ yếu cầu may nếu tình cờ tìm được thêm một vài người bạn đồng hành. Vì vậy nếu bạn thật sự muốn đi thì hãy liên lạc với mình qua địa chỉ email: [email protected] càng sớm càng tốt. Mình ở Sài Gòn và không biết tiếng Hoa :D.
Lịch trình cơ bản của mình:
22/10: đến Thành Đô khoảng 2:00 chiều nghỉ đêm ở Thành Đô và xem múa đổi mặt (mình bay bằng Airasia qua Malaysia trước ngày 21/10 sau đó 22/10 bay đi Thành Đô).
23/10: Thành Đô - Cửu Trại Câu
24&25/10: tham quan Cửu Trại Câu
26/10: Đi Hoàng Long, nghỉ đêm tại Songpan
27/10: trở về Thành Đô
28&29/10: Nga Mi
30/10: tham quan Thành Đô
31/10: bay về Sài Gòn (China Eastern Airlines quá cảnh ở Thượng Hải, về đến SG khoảng 1:00 sáng ngày 1-Nov giá vé 238.5$)
Mình rất mong nhận được những lời khuyên và thông tin hữu ích của mọi người cho chuyến đi này vì rất nhiều khả năng sẽ phải đi một mình :). Cảm ơn mọi người.

Mình cũng quan tâm chuyến đi này. Bạn có thể cho mình chi phí cụ thể ko? Mình cũng ở SG. Và cho luôn số đt để dễ liên lạc ko?

mình ở Hà Nội nhưng cũng muốn đi chuyến này quá, không biết thế nào nhỉ?
Nếu bạn muốn đi có thể đi theo cung đường Hà Nội - Nam Ninh bằng bus khoảng 8hr (thông tin về nơi mua vé có thể tìm trên diễn đàn), sau đó bay từ Nam Ninh đi Thành Đô (check trên trang ctrip.com hay chinatour.net, hôm qua mình check thì khoảng 120-130$ gì đấy) và tụi mình gặp nhau tại Thành Đô và tiếp tục chuyến đi.
@kamkam: mình đã PM cho bạn, check lại nhé, về chi phí mình tham khảo của một nhóm sắp đi với lịch trình gần giống thì khoảng 8-9tr không bao gồm vé máy bay. Nếu cần chi tiết bạn có thể liên lạc với mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,430
Latest member
cuong38263
Back