What's new

Cực Đông - Một đám Đông đi chịu Cực 02.09 - 04.09.2011

attachment.php

Trước hết cho em gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả các thành viên của đoàn mình, đã đi rất nhiệt tình, biết cách chờ đợi mòn mỏi ( đợi tàu) và xông pha rất hăng hái ở các thể loại leo dốc - vượt rừng - bò ghềnh - nhảy ghềnh- tìm đường:)) Nhờ thế em trở thành chủ thớt ham chơi và rất bê tha ở các thể loại ( loại nào cũng đu theo). Đặc biệt là anh Thống Ròm - tour guide bất đắc dĩ cho chặng lầm đường lạc lối mà em cực kỳ ấn tượng cộng với hâm mộ đoạn lạc đường ấy mới chết chứ.

Một điều nữa là cảm ơn cả nhà bỏ qua cho em nhìu nhìu thứ, vẫn yêu quý em thật nhiều ( tự AQ phát đấy ạ) dù chuyến này em hơi vớ vẫn nhiều tẹo...

Yêu mọi người nhiều nhiều nhé:x

P/s: Phần miêu tả tường thuật nhường mọi người thật đấy nhé. Em chỉ chém được gió thôi ạ:D

Link topic tìm bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/23759-Đi-cực-Đông-từ-tối-01-04.09.2011

Topic đã được gởi đăng bởi BDK, 16/9/2011

Last edited by a moderator:
Hôm rồi tắm biển đã quá =)) Đến giờ này lưng vẫn còn rát :((
Hehe, tớ góp chút hồi ức bằng hình ảnh nhé!
Sáng sớm 2/9 thuê chiến mã tại Nha Trang

Dàn chiến mã

Bữa sáng giản dị

Lên đường

Chuẩn bị hành trang chinh phục cực Đông tại Bến tàu

Gửi xe tại nhà nghỉ Hải Hà

Thời gian xuất phát từ nhà nghỉ Hải Hà

Đường cái Đầm Môn

Vào đường cát

Hơ, hơ, Tưởng bạn hanhits vào SG định cự luôn, đang định đánh lẻ vụ cafe đây.Hehe!
Một chuyển hành xác mạo hiểm, mệt mỏi, nhưng rất thú vị, dành cho những con người dám chiến thắng bạn thân mình<Các Chị em muôn năm...>.Một chuyến hành trình có tụ họp đầy đủ các vùng miền, đây không những là chuyến hành trình khám phá các cung, mà còn là chuyến hành trình khám phá mỗi con người ở các miền khác nhau.Thật là thú vị. Cảm nhận lần đầu tiên khi gặp mọi người, mình cảm thấy mọi người rất thân thiện vui vẻ mà cứ ngỡ như đã quen biết rui<đặc biệt là AprilWind: nụ cười luôn xuất hiện trên con đường hành xác, đã làm mình quên đi cái nắng gay gắt giữa các đồi cát>. Cảm ơn bạn hagattini đã làm hậu cần chu đáo cho đoàn, và A.chàng vui tính Biendaikho, hay là Chàng trai khâu dày bất đắc dĩ, đã dẫn đoàn vượt qua bao chăng đường <đặc biệt là vụ vượt nhảy đá, trèo gênh :D>.

Tranh thủ làm hàng lúc còn sung sức =))

Kẻ độc hành (pic chụp từ trạm dừng chân đầu tiên là 1 góc cây dương sau khi khởi hành hơn 20' =)) )

Băng qua đồi cát bỏng rát giữa trưa nắng

Không quên ghi lại những khung hìnhđẹp :D ảnh chỉ có tình minh họa cho hậu trường =))

Sau hơn 1h băng qua bãi cát, cả nhà đến được cái lán đầu tiên, tranh thủ ăn trưa & xả bớt hàng cho nhẹ =))

Sau sa mạc cát là đồi núi đá

Ai vậy cà ?

Mình là một người trong số nhiều người bị dụ dỗ lên đường đi CỰC ĐÔNG đây.chưa vào tới nơi mình lập tức đổi ngay tên là CỰC ĐIÊN rồi,nhưng bù lại trưởng đoàn PHÙNG MỸ TRUNG chăm sóc ACE rất tốt,về khoảng ăn uốn thì rất OK, sáng GÀ LUỘC,chều LUỘC GÀ,tối gà LUỘC GÀ KHO.tặng các bạn đoàn nầy mấy tấm hình xem chơi....
414ac095d0d0aec5e6f67fe18bc667ed7edcfb0590058b7d0f2ae9122c24468e5g.jpg

Mình là một người trong số nhiều người bị dụ dỗ lên đường đi CỰC ĐÔNG đây.chưa vào tới nơi mình lập tức đổi ngay tên là CỰC ĐIÊN rồi,nhưng bù lại trưởng đoàn PHÙNG MỸ TRUNG chăm sóc ACE rất tốt,về khoảng ăn uốn thì rất OK, sáng GÀ LUỘC,chều LUỘC GÀ,tối gà LUỘC GÀ KHO.tặng các bạn đoàn nầy mấy tấm hình xem chơi....
414ac095d0d0aec5e6f67fe18bc667ed7edcfb0590058b7d0f2ae9122c24468e5g.jpg
Bác ơi hình không xem được. Em rất khoái cái tên Cực Điên bác đặt :)). Đoàn chúng em được cái thực phẩm hết sức dồi dào nên năng lượng được nạp mọi lúc, mọi nơi. Cái này phải cảm ơn Hoa rất nhìu vì mắt to hơn bụng :))
@all: bà con mau mau vào up hình cho em coi ké với. Hôm đó em chả còn sức nào chụp hình :D. Giờ chỉ chờ hình từ mấy tay súng bắn tỉa của đoàn mình thôi

Đến bây giờ đôi chân của tôi vẫn còn ê ẩm, 2 đầu gối vẫn còn chiến tích của việc lân, lê, bò lúc nhảy gềnh và quằn quại quỳ do uýnh bài thua ở Mũi Đôi…

Cách đó vài tháng, tôi dự định sẽ đi Nha Trang trong dịp 2/9 để tụ tập mấy người bạn đồng nghiệp nhưng từng học chung 1 khoá học do cơ quan tổ chức và cũng là để tạm chia tay thằng bạn “quý hoá” chuẩn bị fải lấy vợ. Kịch bản đã soạn ra, đã hẹn hò ngày đi với 1 cậu nữa ở Huế và 1 anh ở Phú Yên. Thế nhưng đến phút gần cuối (vào khoảng nửa tháng 8), tôi lỡ mò vào topic tìm bạn đồng hành cho chuyến đi Cực Đông tối 1-4/9 và chẳng mảy may suy nghĩ, tui cắt rụp cuộc hẹn hò với mấy người bạn để tham gia hành trình này.

Gần đến lúc đi, tôi mới biết mình sẽ gặp lại ít nhất 3 người: 2 người bạn đồng hành từng cùng tham gia chuyến phượt đầu tiên đi miền Tây là anh Vikingtrung, chị Vân Anh và Biendaikho – 1 người bạn mới quen trong dịp sinh nhật phượt lên 5 vừa rồi. Tôi ko ngại gặp người lạ, nhưng cảm giác được cười nói với những con người vốn dĩ từng đồng hành với mình trong 1 chuyến đi cũng thấy ấm áp hơn, ít ra cũng có chỗ để bấu víu:)D).

Theo lịch hẹn, chúng tôi fải có mặt và tập trung tại Nha Trang trước 8h sáng ngày 2/9. Tôi có cái tật xấu là “nước đến chân mới nhảy” nên mãi đến sáng ngày 1/9, sau khi bị cô bạn Kimnguyen (nhà PĐN) giục nháo nhào thì mới lò dò gọi điện đặt vé xe. Ko biết là do ở hiền gặp lành :)-P) hay sao mà gọi điện cho Sinh Cfe ở Hội An để hỏi chuyến đi Nha Trang vào tối ngày 1/9 thì được trả lời là đúng còn 1 vé duy nhất, nhưng bắt buộc fai chạy tới đó trả tiền và lấy cuống vé. Tôi hiện đang làm ở Tam Kỳ và từ đó ra Hội An mất khoảng 60km, bình thường chạy ko sao, nhưng từ sau sinh nhật phượt vì cviệc nên tôi thường xuyên fai di chuyển và thức khuya nhiều. Cảm giác mệt đừ này chưa tan thì cơn mỏi mệt khác đã tới nên nghĩ đến cảnh chạy từ TKì ra HAn rồi lại quay lại mà thấy ngao ngán lòng. Ngay lúc đó ms.Kim Nguyên xuất hiện, cô bạn trưa hôm đó cũng fai ra Huế nên trước khi đi đã liên lạc với tôi xem tình hình đi Nha Trang như thế nào rồi. Và ơn trời là KN đang ở Hội An. 15 phút sau mọi chuyện đã ổn – hú hồn và mừng hết lớn. Vậy là xong thủ tục đi lại. (Cảm ơn ms.Kim Nguyên nhìu nhìu. :D).

Khoảng 9h tối ngày 1/9 tôi lên xe, bắt đầu chuyến đi của mình. Mặc dù phải chờ đợi ít nhất 30 phút, nhưng cảm giác háo hức vẫn còn nguyên vẹn...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,136
190,430
Latest member
vnfurniturefoly
Back