What's new

[Chia sẻ] Chinh phục Tứ đại tử địa - Tây Yên Bái

Đến hẹn lại lên, kỳ trước 30/4/2012 chúng tôi Phượt Kết Nối chinh phục Trường Sơn Đông - Tây , chạy Hà Nội - Đà Nẵng ngắm pháo hoa. Năm nay thì lại lên rừng tìm kiếm sự tao nhã :D
Cung đường lần này là chinh phục Tứ đại tử địa Tây Yên Bái, cái duyên cái số thế nào, cứ hướng Tây mà xuất phát, mà cũng phải công nhận núi non hùng vĩ đều nằm hướng Tây. Đoàn đi lần này gồm 6 xe, Xế cứng Ôm lỳ.
Đích đến của ngày thứ nhất là Văn Chấn và suối nước nóng.

Ngày 1: Hà Nội - Văn Chấn
12h15 xuất phát, các con giời đang rất hưng phấn, chờ đợi đến giờ G trong tâm trạng nóng lòng, tôi cũng không nằm ở ngoại lệ. Dẫn Lead lần này là Lê Linh tạm gọi là là 2 Lờ. Các thành phần trong đoàn hầu hết đã chạy với nhau nhiều cung rồi hiểu và hòa đồng nhau hơn. Mỳ tôm, Bánh mỳ, Xúc Xích, nước suối..... được phát đều cho mỗi xe, vận chuyển cho cả chuyến đi.

Văn Chấn thẳng tiến, suối nước nóng đang chờ, và cả màn tắm tiên cũng làm các xế thêm sức mạnh =))

17h30 đến Văn Chấn, thuê nhà sàn ở gần suối nước nóng, xong thì cả đoàn kéo lên Suối Giàng chơi. Không khí thật tuyệt vời, lạnh tê tái. Làm 1 kiểu anh tự sướng cái.

19h, trời đã tối, không khí trở lên lạnh hơn, khoác tạm chiếc áo gió mỏng, cả đoàn đổ đèo 12km về Văn Chấn. Tắm suối nước nóng và ăn tối.

Các bạn đi chuyến này quá đỉnh.
mình có kế hoạch chế tạo thêm bánh xe để phượt những cung thế này
KHi chế tạo xong, nó sẽ là những cứu tin kéo xe khác qua dốc.

Xe Phượt Điên (là xe tôi :D ) ăn đinh, mọi người trách: Có mỗi cái đinh bé tí mà cũng ko tránh được :(( Oan em quá. Chốt tiến hành tháo lắp như ai, nhưng lắp vào thì không hiểu Ma xui quỷ khiến thế nào lại ko thể vào được, ứng dụng Bàn Tay To được thực hiện, Tay to quá cuối cùng vỡ lốp. Tớ và Lead 2 Lờ chấp nhận đi xe bằng vành ra Phình Hồ cách điểm này 5km để thay lốp và xăm. Chiến lợi phẩm là 1 em lốp chân Chó. Quay trở lại với đoàn, vậy là đã trễ 6 tiếng theo lịch trình. Hủy trek Háng Tề Chơ, tiếp tục tiến đến Làng Nhì.

Bác cho em hỏi cái "ứng dụng Bàn Tay To" là gì vậy ạ? Bác cho em xin cái ảnh lốp bị vỡ với để anh em rút kinh nghiệm ạ!

Last edited:
Nếu là mình thì sẽ lấy xe khác vòng lại mua săm lốp, nhờ thợ lên thay chứ không đi bằng vành quay lại đâu :D
Chúc mừng các bạn đã chinh phục được cung đường, mình thì vẫn còn đoạn Trạm Tấu - Bắc Yên để tổng kết các cung đường phía Tây Yên Bái.

cách của bạn rất hay đối với những đoạn đường dễ đi, chứ đoạn này chả có ông thợ nào muốn lên cả :'(

Mang cái vành đến chỗ ông thợ thay, rồi về lắp lại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,746
190,170
Latest member
kkz129
Back