What's new

[Tổng hợp] Chinh phục đỉnh núi Bà Đen - Tây Ninh

Chào mọi người,

Chắc trong chúng ta không ai là không biết đến núi Bà Đen ở Tây Ninh, nhưng tôi xin hỏi có mấy ai đã thử chinh phục đỉnh của ngọn núi quen thuộc này chưa!? Bản thân tôi đã nhiều lần viếng thăm núi bà cùng gia đình, bạn bè... nhưng chẳng lần nào có thể lên được đến đỉnh, đi với gia đình thì vì tuổi cao không ai đi nổi (lên được đến chùa Bà thì đỡ thở rồi còn gì), với bạn bè thì toàn dân sợ cực....

Nay tôi viết entry này với mong muốn rủ những người bạn có khả năng sức khỏe để cùng làm 1 chuyến chinh phục đỉnh núi. Bạn nào có hứng thú muốn tham gia thì đăng ký cho tôi tại entry này, đăng ký trước ngày 31/8 để lên danh sách

Chi phí tự túc, tầm 150k/người
Tập trung 4h tại: Công viên Lê Văn Tám cổng Hai Bà Trưng
Khởi hành 4h30 sáng ngày 2/9 (Đi và về trong ngày)

Yêu cầu: có xe máy
, giầy leo núi, để bảo vệ mình tốt nhất nên mặc quần jean dài, áo tay dài và mang bao tay.

Danh sách thành viên tham gia:
1. aLamHuynh
2. Vy
3. Hiếu (chưa chắc chắn)
4. Dũng Dancer
5. Thư
6. Khương
7. Quang
8. Hoàng Jerry
9. Cường tắc kè (chưa chắc chắn)
10. Anh Tài
11. Anh Nam
12. Thanh Euro (chưa chắc chắn)
13. a Long (chưa chắc chắn)

các thành viên tham gia CN 30/8 có mặt tại cafe bệt Hàn Thuyên đúng 19h30 để giao lưu cùng nhau nha. Dạo này trật tự quần hơi bị ghê, các bạn gửi xe bên Diamon đi bộ qua cho an toàn.

Còn gì thắc mắc có thể pm dzới tôi ngay tại Blog www.aLamHuynh.com
Hoặc call 0987 155 351 (Lâm) - Để tiện xưng hô báo tuổi luôn, tôi sn 88 .

Last edited:
Tối qua Chủ Nhật cả nhóm off ở cafe Bợt -nhưng cuối cùng cả nhóm bị mưa quá, kéo qua Nhà Thờ Đức bà trú mưa - và cả nhóm cũng vui khi nghe tôi kể lai câu chuyện " Dầu gội " - Nghĩ lại mình thật bậy bạ quá. Tụm lại trú mưa ở chốn linh thiêng vậy mà kể chuyện đó, khiếp quá đi.
Trú mưa được một lúc thì cả nhóm đồng ý kéo nhau qua Diamond uống caffe, và xem hình ảnh. Gương mặt ai cũng rạng rỡ, tươi xinh hơn hôm đi về nhiều !

Cả nhóm vừa xem ảnh vừa ôn lại những kỉ niệm đã qua rất vui, mà hình như ai cũng nói về mấy vụ té không hà,...Gần như đứa nào cũng tự sự là hôm tối đó trên đường về đến TP.HCM, đường tắp nặp nhộn nhịp trong tối 2.9, mọi người kéo nhau đi chơi ai cũng ăn mặc đẹp. Và mình với bộ đồ đầy sình lầy, ai cũng nhìn mình như nhân vật chính vậy, có người còn nói với nhau là " Chắc họ đi bắt Cua về ,...! khiếp quá.

Buổi họp mặt thiếu hai thành viên là Trung và Mập ( chắc tụi nó giờ đi chưa nỗi hihi...nghe chắc nó chưởi nát), bù lại có thêm một số thành viên vừa kết nạp như Cường, Hiếu,....Còn Tứ, Diệp, Khương, Hoàng....các bạn còn kêu mình chọn một số chương trình đi bụi để tiếp tục nữa, thật hoang nghênh tinh thần các bạn , đúng là trẻ , khỏe,....

Có lẽ đây là cuộc họp mặt mà có mặt bạn Lâm , vì ngày 09/09/09 là Lâm lên đường tòng quân rùi, buồn quá , thiếu một tay ăn chơi, nhưng hy vọng những cuộc ăn chơi sẽ còn tiếp diễn ....
Nhân đây mình cũng xin thay mặt cả nhóm chúc sức khỏe Lâm, và chúc Lâm chuyến đi thành công nhen bạn. Mà Lâm khi ra quân chắc khi đi chơi phải chạy theo hắn quá, được rèn luyện tốt trong môi trường quân đội mà, cố lên nhen Lâm!

Last edited:
Umh!
Bạn Lâm sắp làm chiến sỹ rồi, sắp chia tay với một Phượt tử rồi. Chúc bạn Lâm sẽ được hoàn thành tốt nhiệm vụ và sớm quay về với đại gia đình Phượt gia.

Biết đâu, vào trong đấy Lâm thuộc binh chủng không quân, lái SU-30 phượt khắp Bắc - Nam thì sao. Nếu Phượt kiểu này thì chia sẽ cảm xúc với anh em nhé

showpic.dml

Nice day!

Last edited:
hum wa off vui wo', bữa nào off tiếp ih, chứ ở nhà ko à...bùn lúm ák...anh Nhân tìm địa điểm nào đi về trong ngày đi, chứ đi 2, 3 ngày pama hok cho đâu...hix hix

Muốn tour trong ngày thì có liền kìa. Mấy đứa kia cũng kêu anh làm 1 chuyến Miền tây ( Tiền Giang, Btre ) đi và về trong ngày. Tham quan các cồn, trai rắn, Chùa Vĩnh Tràng,..... tất tần tật chi phí khoảng 220.000, chương trình là Chủ Nhật 04/10/09 khởi hành kìa pé ơi, rủ rê đi, Cho đi mỏi chân cho biết hihi!

Có lẽ đây là cuộc họp mặt mà có mặt bạn Lâm , vì ngày 09/09/09 là Lâm lên đường tòng quân rùi, buồn quá , thiếu một tay ăn chơi, nhưng hy vọng những cuộc ăn chơi sẽ còn tiếp diễn ....
Nhân đây mình cũng xin thay mặt cả nhóm chúc sức khỏe Lâm, và chúc Lâm chuyến đi thành công nhen bạn. Mà Lâm khi ra quân chắc khi đi chơi phải chạy theo hắn quá, được rèn luyện tốt trong môi trường quân đội mà, cố lên nhen Lâm!
her her her ae còn nhớ là dzui rồi :D

Umh!
Bạn Lâm sắp làm chiến sỹ rồi, sắp chia tay với một Phượt tử rồi. Chúc bạn Lâm sẽ được hoàn thành tốt nhiệm vụ và sớm quay về với đại gia đình Phượt gia.
Biết đâu, vào trong đấy Lâm thuộc binh chủng không quân, lái SU-30 phượt khắp Bắc - Nam thì sao. Nếu Phượt kiểu này thì chia sẽ cảm xúc với anh em nhé
showpic.dml

Nice day!
Lính thủy đánh bộ dzui hơn anh ơi, không quân 1 mình 1 chim chết solo buồn lắm :)). Kỳ này đi xem có cơ hội lượm cho ae mỗi người 1 viên đạn về kỷ niệm =))

Muốn tour trong ngày thì có liền kìa. Mấy đứa kia cũng kêu anh làm 1 chuyến Miền tây ( Tiền Giang, Btre ) đi và về trong ngày. Tham quan các cồn, trai rắn, Chùa Vĩnh Tràng,..... tất tần tật chi phí khoảng 220.000, chương trình là Chủ Nhật 04/10/09 khởi hành kìa pé ơi, rủ rê đi, Cho đi mỏi chân cho biết hihi!
Anh Nhân này nhiều tour gớm :D

Chúng ta vẫn chưa đặt tên cho nhóm đấy mọi người ơi. Vì chuyến đi đầu tiên của cả nhóm là lên Đỉnh nên ta đặt tên cho nhóm - "NHÓM ĐỈNH - Nói là làm, làm là phải tới đỉnh" :)). bà kon thấy thế lào :D

Theo anh đặt là nhóm " Dầu Gội" hay là nhóm " Trượt " sẽ tốt hơn, anh không phải nói nhón " Đỉnh " là không hay, tại vì anh muốn khi nhắc đến tên nhóm là có những kỉ niệm vui hihi,,,, sao cũng được. Theo anh mỗi người suy nghi ra 1 tên, bữa off tiếp theo thì chọn ra 1 tên ! Vậy nhen.
Anh sợ đặt nhóm đỉnh, thì các nhóm bụi khác nói mình nỗ, mới leo có 1 đỉnh mà nổ hihi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,856
190,221
Latest member
samedaygaragedoorpros
Back