What's new

[Hỏi đáp] Các hành trình dài khu vực miền Trung

Tất cả các nơi bạn muốn đi thì Đà Nẵng làm trung tâm,theo mình bạn dành 2 ngày(hoặc 1) chơi cho biết Đn,tiện thể xem pháo hoa luôn (27 hoặc 28),vì 1 năm mới có một lần,năm nay có chả chắc năm sau còn không,nên không xem hơi phí,với lại ĐN cũng tuyệt vời lắm,con người lẫn thiên nhiên thân thiện đến bất ngờ luôn.
Thêm nữa 29/3 lại vào đúng 14/2 âm,nếu bạn đi Hội An thì lại được ngắm hoa đăng,đó là kế hoạch sắp tới của mình,xin chia sẻ với bạn
Vài điều này bạn đọc bên topic "Thông tin du lịch ĐN" cũng có,vậy nên khi muốn bắt đầu thì tìm hiểu và chịu khó đọc bài một chút chắc sẽ không thiếu thông tin đâu,tiết kiệm tài nguyên cho đỡ loãng nha bạn.ok

Cám ơn thông tin và nhắc nhở của bạn luanvn và kopiko, mới lần đầu tham gia nên cũng hơi "củ chuối". Lần sau sẽ nhớ, hihi.

Vẫn biết là 27, 28 có hội thi bắn pháo hoa, nhưng vé đã book xong hết rồi, với lại cũng có chút công chuyện ở HUI ngày đó nên đành chịu. Riêng vụ ngắm hoa đăng thì mình đã "ngâm cứu" lại và đổi chương trình lại rồi, fix chương trình là thế này:

28/3:SGN - HUI - Lavang - HUI
29/3: HUI - DAN - Hội An
30/3:Hội An - Mỹ Sơn. Về DAD
31/3: DAD - Bà Nà

BTW, cám ơn mọi người nhiều

Nhà thờ Mằng Lăng rất gần Gành Đá Đĩa, do vậy ban không cần phải chạy ra G Đ Đ, chạy ngược ra đầm Ô Loan rồi lại trở vào nhà thờ ML, tháp nhạn

Last edited by a moderator:
ace phượt xin giúp??

xin chào ace phượt
đây là lần đầu mình vào phượt(mặc dù đã nghe tên từ lâu)để xin ace phượt chút ít kinh nghiệm đi đường

tuyến đường mình dự định đi là:từ Đà nẵng-phước sơn-kontun-buôn mê thuột-đà lạt-nha trang-qui nhơn-hội an-đà nẵng(khoang 10 ngày)
mình dự đinh đi theo đường mòn HCM(14b)

xin hỏi có ace phượt nào đã đi tuyến đường trên xin cho ít kinh nghiệm đi đường(tốt,xấu,han chế tốc độ,..) cũng như chỗ ăn,ngủ,nghỉ,vui chơi.....

xin cám ơn rất nhiều

xin chào ace phượt
đây là lần đầu mình vào phượt(mặc dù đã nghe tên từ lâu)để xin ace phượt chút ít kinh nghiệm đi đường

tuyến đường mình dự định đi là:từ Đà nẵng-phước sơn-kontun-buôn mê thuột-đà lạt-nha trang-qui nhơn-hội an-đà nẵng(khoang 10 ngày)
mình dự đinh đi theo đường mòn HCM(14b)

xin hỏi có ace phượt nào đã đi tuyến đường trên xin cho ít kinh nghiệm đi đường(tốt,xấu,han chế tốc độ,..) cũng như chỗ ăn,ngủ,nghỉ,vui chơi.....

xin cám ơn rất nhiều

1- Đà Nẵng -> theo đường 14B lên đường HCM. Ăn trưa ở Đaklei (quán Loan). Đi thẳng KomTum ngủ.
2- Visit Kom Tum, ghé Thủy Điện Yaly. Tối ngủ Pleiku.
3- Visit Pleiku.
4- Sáng đi Buôn Ma Thuột. Visit BMT.
5- Visit Buôn Ma Thuột.
6- BMT -> Đà Lạt (đoạn này đường đèo núi nhiều, đường nhỏ, có một số đoạn đường khá xấu, nhưng xe 16c đi được).
7- Visit Đà Lạt.
8- Visit Đà Lạt.
9- Đà Lạt -> Nha Trang, visit Nha Trang.
10- Visit Nha Trang.
11- Nha Trang -> Qui Nhơn.
12- Visit Qui Nhơn -> đi Hội An.
13- Visit Hội An.
14- Hội An -> Đà Nẵng.

Còn điểm tham quan thì bạn chịu khó tham khảo để chọn lựa cho phù hợp với lịch trình đi nha :D

Mình đã hoàn thành chuyến đi Tây nguyên và các tỉnh ven biển Nam trung bộ vào ngày 10/4 khi về tới SG với hành trình có sự thay đổi vào những ngày cuối cùng vì mình đã ko đi Nha trang và Phú Yên như ban đầu vì mình chuyển hướng đi Bình Thuận Vũng Tàu và cuối cùng là chạy xe luôn về SG.
Một hành trình dài với thật nhiều những cảm xúc, tâm trạng khác nhau đã theo mình về đến tận HN sau khi kết thúc chuyến công tác tại SG.
Những ấn tượng, cảm giác vui sướng mỗi khi được đặt chân đến những vùng đất mới và nỗi buồn đôi lúc xuất hiện trong những chuyến đi này vẫn rất rõ rệt khi nhìn lại những bức ảnh hay nhắc đến một địa danh nào đó trong hành trình mỗi khi được ngồi kể lại hay chia sẻ về những nơi mình đã đi qua.
Thât sự cảm ơn rất rất nhiều những người bạn trên forum đã giúp đỡ rất nhiều để mình có được một chuyến đi đáng nhớ như thế này.
Hy vọng những kinh nghiệm hay thông tin mà mình nhận được trong chuyến đi này cũng có thể giúp ích cho những hành trình tương tự của các bạn khác.

Sài Gòn- Nha Trang- Đà Nẵng- Huế- La Vang..giúp em !!!

Mến chào các anh chị Phượt, nhân dịp...chán đời em muốn làm 1 chuyến từ Sài Gòn đến- Nha Trang- Đà Nẵng- Huế- La Vang trong vòng 10 ngày từ 2-12/8 tới. Vì kinh phí có phần eo hẹp và "thân gái dặm trường" đi có 1 mình thôi nên rất mong nhận được hướng dẫn của các anh chị.
Em dự định đi bằng xe đò đến Nha Trang rồi đi tiếp đến các điểm khác cho đến La Vang thì quay lại Huế và về bằng máy bay.
Em không rõ từ Nha Trang đi Đà Nẵng và từ Huế đi La Vang có những xe của cty nào, mong mọi người chỉ giáo. Chân thành cảm ơn, từ từ em sẽ hậu tạ(nếu có dịp...còn không thì....(BB))

Cần Thơ-Đà Lạt-Đà Nẵng-Hội An-Mỹ Sơn-Huế-Hà Nội....cho em ý kiến????

Nhóm tụi em gồm 4 đứa vừa thi ĐH xong, tụi em quyết định làm 1 chuyến xuyên Việt từ Cần Thơ đến Hà Nội bằng xe bus. Mỗi đứa có khoảng 5 đến 6 triệu. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp em về lịch trình, phương tiện, khách sạn, chỗ ăn ở các địa điểm đó. Hi vọng được sự giúp đỡ của các anh/chị vì đây là lần đầu tụi em đi nên chưa có kinh nghiệm.:)
Thời gian đi là 20/8, chuyến đi kéo dài khoảng 10 ngày 9 đêm : 1 đêm ở Đà Lạt,2 đêm ở Đà Nẵng,1 đêm Hội An,2 đêm ở Huế, 2 đêm ở Hà Nội, vậy có ổn không ạ?
Xin được sự ủng hộ của các bác qua [email protected]

Không biết nên cho bạn ý kiến gì đây????

Bạn phải có lịch trình hẳn hoi rồi mọi người nhìn vào đó và sẽ cho bạn lời khuyên ở những địa điểm nào hợp lý và không hợp lý.

Nhưng trước tiên bạn nên dùng công cụ " Hỏi Phượt" để search thông tin trước, tôi tin chắc rằng những địa điểm bạn đến đều có những thông tin cơ bản và cần thiết nhất đã có sẳn trên diễn đàn.

Chúc bạn tìm được những thông tin bổ ích trước khi đặt câu hỏi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,939
190,276
Latest member
dinogame
Back