What's new

Cà Mau-Bạc Liêu-Sóc Trăng-An Giang 31/8-4/9 Lịch trình trang 8

Hi all,

MÌnh có dự định đi phượt miền Tây vào dịp 2/9 tới đây. Vì thời gian không có nhiều (4 ngày) nên sau khi tham khảo các topic về phượt miền Tây mình đã tự lên một lịch trình phù hợp với thời gian cũng như khả năng của bản thân. Mọi người có hứng thú thì join cùng với mình nhé.
Lịch trình như sau:

- Ngày 31/8:
+ 18h30 - 20h30 bay HN - SG
+ SG - Cà Mau: ô tô 22h30 - 5h30
- Ngày 1/9:
+ Thăm quan điểm cực Nam, mũi Cà Mau, đầm Thị Tường, ngủ đêm tại Đầm
- Ngày 2/9:
+ Thăm quan rừng U Minh (cả UMH + UMT nếu có thể), ngủ đêm tại rừng
- Ngày 3/9:
+ Từ Kiên Giang về Bạc Liêu, thăm quan BL
- Ngày 4/9:
+ Từ Bạc Liêu về thăm quan Sóc Trăng rồi về lại SG
+ 20h30 - 22h30 bay SG - HN

Mình dự định di chuyển giữa các tỉnh bằng xe khách vì không có khả năng đi xe máy đường trường. Mặc dù biết miền Tây phải phượt bằng xe máy thì mới thú, nhưng tự lượng sức mình nên chỉ dám chạy xe máy đi thăm quan trong phạm vi tỉnh Bạc Liêu, Sóc Trăng.

Hiện tại mình đã book vé VNA 2,420,000/khứ hồi (càng book sớm vé càng rẻ vì sắp tới VNA sẽ tăng vé trần)
Chi phí đi trong 4 ngày sẽ update sớm.
Nhờ các bác phượt thủ ở miền Tây tư vấn giúp về cung đường.

Last edited by a moderator:
Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

:) Cuối tháng này mình sẽ đi HN -HCM-> Đồng THáp - Cần Thơ -> Bạc Liêu -> Cà Mau - > Cần THơ - HN
Vì từ Bạc Liêu 1/7 đi xe oto khach buổi chiều, nghỉ tại Cà Mau -> Mũi cà Mau
Mình có 1 ngày ở Cà Mau, sau đó hôm sau phải đi về Cân Thơ về HN
nên các bác tư vấn giúp 2 đêm + 1 ngày ở Cà mau thì nên đi đâu, ăn gì, tất nhiên là phải ra mũi Cà Mau

:)

Re: Phượt miền Tây (Cà Mau - Kiên Giang - Bạc Liêu - Sóc Trăng) từ 31/8 - 4/9/2011.

Chào thutrangv, mình rất muốn đi Cà Mau chi biết, bạn cho mình đăng ký 1 + 1/2 cục gạch nhé. Mình ở SGN. Thanks.

( Chú ý viết Hoa đầu câu. )

Chào Bạn, mình ở SG, mới đi tới Tiền Giang thôi, dự tính đi Cà Mau , Kiên Giang , hên gặp topic của bạn . Mình đăng ký 1 suất nha, tên : Tiên - dt : 0918.713.318.YM : [email protected]
Mình chờ thông tin bạn về plan + chi phí . ...thanks !

Chào thutrangv, mình rất muốn đi Cà Mau chi biết, bạn cho mình đăng ký 1 + 1/2 cục gạch nhé. Mình ở SGN. Thanks.

( Chú ý viết Hoa đầu câu. )

Chào Bạn, mình ở SG, mới đi tới Tiền Giang thôi, dự tính đi Cà Mau , Kiên Giang , hên gặp topic của bạn . Mình đăng ký 1 suất nha, tên : Tiên - dt : 0918.713.318.YM : [email protected]
Mình chờ thông tin bạn về plan + chi phí . ...thanks !

Các bạn tham gia cùng thì vui quá. Các bạn ở SG mà tìm hiểu được các thông tin đi lại, giá cả ở những nơi đó thì chia sẻ luôn nhá rồi mình chốt lại plan và chi phí luôn
Ah, mình còn tính đi thêm rừng tràm Trà Sư nữa đó.

@ Trang ơi, cho mình đăng ký 1/2 gạch nhé. Mình ở SG.

Chủ thớt ơi, mình quăng 1/2 cục gạch nha vì chưa có lịch nghỉ cụ thể. Thanhks nha. Email: [email protected]

Last edited:

Mình đăng ký nửa gạch chân xế vì thời gian tới còn dài nên chưa fix được. Đi xe máy thì tốt :)
Y!: whitechieftain

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,935
190,271
Latest member
XuanTung4896
Back