What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Re: đi ngã ba biên giới nửa cuối tháng 7!

Em chuyển bài của bác duturi và bài trả lời của em về đây cho nó đúng chỗ bác nhé:)
............................................

attachment.php

Từ Pleiku đi ngã ba Bờ Y rất đơn giản mà bác:). Theo em biết đường đi nó đại khái như vầy:

Từ Pleiku bác chạy thẳng ra thị trấn Plei Kần đâu khoảng trên 100km tới thị trấn Plei Kần bác chạy theo hướng Tây theo Quốc lộ 40 khoảng gần 20km sẽ có ngã ba , bác lại rẽ trái sẽ chạy theo con đường lòng vòng quanh sườn đồi... trọc lên cột mốc ngã ba biên.

Lúc em đi thì con đường nó đang làm dang dở như trong hình trên, nhưng giờ nghe nói đường xong rồi, đi rất tốt.

Bác nào mới đi thì vào cập nhật thông tin giúp với.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Chào các bác,
Tình hình là tháng 9 này e ra Quảng Bình để thăm động Phong Nha + Thiên Đường, đi thăm hết 2 động này thì cũng mất cả ngày rồi.
Do muốn tiết kiệm thời gian nhưng lại ham hố nhiều nơi nên e muốn gởi xe máy và người lên tàu để đi từ Quãng Bình ra Ninh Bình trong đêm.
Các bác cho e hỏi là:
- Muốn gởi xe và người lên tàu từ động Phong Nha thì có cần phải chạy về ga ở Đồng Hới không? Các ga Phúc Tự, Thọ Lộc có đón khách + xe máy không?
- Tàu có dừng trả khách ở ga Ninh Bình không?
- Nếu không có tàu thì có xe CLC nào từ Quãng Bình ra Ninh Bình mà nhận chở xe máy không?
- Và quan trọng là có chuyền tàu nào xuất phát từ Quãng Bình trong đêm không ạ?
Rất mong các bác giúp đỡ ạ.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Chào cả nhà, em muốn hỏi về tuyến xe giường nằm Đà Lạt đi Hà Nội một ngày mấy chuyến và giờ xuất bến, cãc bác có số đt của bến xe liên tỉnh hoặc số nhà xe cho em với nhé!!Thanks!

Nhân tiện bạn Duturi hỏi về đường vào cột mốc Đông Dương mình trả lời luôn nhé.

Từ Pleikần đi 15km qua trạm thu phí Dốc Muối đi tiếp 3km gặp trạm trộn bê tông này thì rẽ trái vào con đường đất.Tất cả hình đều chụp từ trong ra nên bạn nhìn kỹ kẻo nhầm nhé.

Trạm bê tông.

Rẽ trái vào đây(hình trong ra).

Đi 500m ặp ngã 3 này rẽ phải.(hình trong ra).

Đi qua một cái lò gạch bên phải.

Đi tiếp 500m gặp ngã 3 có ngôi nhà của tôn màu xanh này rẽ trái.

Men theo con đường này tí xíu

Là gặp đường bê tông ở đây.

Ngay chỗ này rẽ trái đi tiếp 5km gặp một ngã 4. Nếu rẽ phải là đi ra của khẩu và sẽ gặp Biên Phòng đó.

Đây chính là đường tuần tra biên giới.

Gặp ngã 4 có cái lán bỏ hoang này rẽ phải đi 2km sẽ lên mốc.(đi thẳng là vào tuốt trong đồn 18 đó).

Đây là con đường ngắn nhất và cũng dễ đi nhất để lên mốc, tổng từ trạm bê tông vào tầm 7-8km nhưng đường đất chỉ 2km thôi và đất cứng chứ không nắng bụi mưa bùn .

Ngoài ra còn có 2 ngả vào nữa.

1 - ngã 3 cách trạm thu phí Dốc Muối 200m rẽ trái đi vào nhhưng đường này dễ lạc và nắng bụi mưa bùn, nhất là mưa sợ lết hổng nổi.

2 - Từ cửa khẩu Bờ Y đi vào ( sẽ gặp chỗ con dốc tiếp giáp đường đất lúc nãy) đường này phải qua trạm BP ngoài kia.

Về con đường mình đưa ra thấy hình như chưa có bạn nào đi. Toàn đi 2 ngả kia. Đi ngả 1 dễ chạy tuốt 18km vào đồn 18.

Cách đây 1 tháng mình mới chỉ cho bác Toàn Cần Thơ đạp xe XV đi lên mốc bằng đường này. Thân chào!!

Chào cả nhà, sang tháng em định đi Phú Yên và Nha Trang, các pác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em vài đường cơ bản với.

Bác có thêm yêu cầu gì nữa không ạ, câu hỏi kiểu này thì chung chung quá!

Cần tất tần tật thông tin về Vinh ( Nghệ An )
- Chỗ thuê xe máy tin cậy ,..
- Nhà nghỉ giá rẻ.
- Các điểm du lịch ....
Vì từ đó giờ mình chỉ đi ngang qua Nghệ An , chưa Phượt vùng đất đó bao giờ , sẵn nay thằng Jestar đang khuyến mãi cuối tháng 10 này mình định làm 1 chuyến solo , các bác giúp mình nhé...

Chào cả nhà, em muốn hỏi về tuyến xe giường nằm Đà Lạt đi Hà Nội một ngày mấy chuyến và giờ xuất bến, cãc bác có số đt của bến xe liên tỉnh hoặc số nhà xe cho em với nhé!!Thanks!

Bạn thử tìm hiểu xe Open tour của The Sinh nhé: 4 A Bùi Thị Xuân, Đà Lạt , Tel: +84.63.3822663
Có thể kết hợp dừng được nhiều điểm dọc đường nữa đó :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,607
190,146
Latest member
sportifiles
Back