What's new

Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Status
Not open for further replies.
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

Nên đặt vé luôn và chờ lúc lấy PP đổi lại số PP trên mạng cũng được. xét quan điểm giờ bay HAN - KUL đến LCCT lúc 2pm. mà chuyến KUL - MUM lúc 7h sáng. cho nên thực ra bạn chỉ có ít thời gian ở KUL lắm. Nếu thừa xiền và sức khỏe thì lếch thếch vác hành lý vào KUL chơi vì thực ra đi từ sân bay LCCT về trung tâm mất toi 1 tiếng bus rùi. Nhưng theo mình nữa ngày thì ngồi sân bay cho lành. Nếu đại gia thì qua Tune ngủ hình như mất 50 RMY một đêm. Còn không vô sản như kani thì ngủ trong nhà hàng Macdonal ấy mất có 12 RMY được một bữa lót dạ đêm mà điều hòa thì lạnh cứ gọi là thấu xương.

Thanks Kani ạ

Em vừa vào web của AA đặt vé. Em đặt theo lịch trình thế này:

Sài Gòn - Kul : 10h40 -> 13h30 /15/8/2010
Kul- Bom: 9h20 -> 12h00 ngày 16/8/2010
Ở lại Bom từ 16- 22/8
Bom- Kul: 13h20 -> 21h00 ngày 22/8/2010
Kul- Sài Gòn 14h55 -> 15h50 ngày 23/8/2010

hợp lý rùi chứ ạ...

À, mà lúc em đặt vé sao mà có cái ô nó không hiện chữ đầy đủ làm em chả hỉu là chữ gì:
Baggage: 1. không có túi hành lý được ... (Nó dừng đến đây, e ko bít đoạn sau là j` nữa huhu)
2. regular (up to 15kg...) -> tức là vượt quá 8kg ạ? Tại em nghe nói free là khoảng 7kg...
....
còn các món cơm của A A, các anh chị có tip tip j` về đồ ăn ko ạ? Em dự định chọn "Cơm gà" hoặc "Cơm chay và đồ uống"

Còn bộ comfort kit nữa, đó là gì vậy ạ? Có nên đặt ko ạ?

Em xin cám ơn các anh chị ạ :)

Kani ơi :(, hok thấy anh onl bên yh nên pm vào đây :|

e mới lấy thẻ debit hum nay, mà anh,. đặt vé A A có cần $$ trong tài khoản là ÚD ko ạ? Hay VND cũng okay :)

Kani ơi :(, hok thấy anh onl bên yh nên pm vào đây :|

e mới lấy thẻ debit hum nay, mà anh,. đặt vé A A có cần $$ trong tài khoản là ÚD ko ạ? Hay VND cũng okay :)

Bạn cứ nạp đầy tiền VND cho cái thẻ Debit của bạn. Lưu ý tiền phải để trước đó 1 ngày, ngày hôm sau mới sử dụng được số tiền đó.

Bất cứ giao dịch bằng bất cứ loại tiền nào :USD, EURO, JPY..v.v... sẽ được tự động quy đổi sang VND theo tỷ giá ngân hàng bạn nhé!

Khi bạn đặt vé AA, lưu ý nhớ mua thêm phí cho hành lý ký gửi, còn 7kg là free cho hành lý xách tay.

Tốt nhất là khi đặt vé, nên có tiền bối nào đó ngồi bên cạnh chứ không một cái click chuột dễ mất tiền oan vì nhầm lẫn lắm đấy bạn.

Chúc bạn có một chuyến đi thành công.

Mình up lại thông tin tìm đồng minh đi Ấn Độ dịp tết Âm lịch để có bạn nào muốn đi dịp này có thế tham khảo. Đi Ấn Độ cần có một chút thời gian chứ không nên đi cưỡi ngựa xem hoa quá. Đi vào giai đoạn này (22/01 - 08/02) bạn có thể đi được nhiều ngày mà không cần phải xin nghỉ phép quá nhiều vì đây là tuần trước tết và tuần nghỉ tết. Tuy nhiên đối với những bạn có tinh thần family oriented thì phải hy sinh không ăn tết ở nhà một năm :)))).

Air Asia đang có đợt bán vé nữa đấy. Mọi người tham khảo nhé.

Thanksssss

Thanks Kani ạ

Em vừa vào web của AA đặt vé. Em đặt theo lịch trình thế này:

Sài Gòn - Kul : 10h40 -> 13h30 /15/8/2010
Kul- Bom: 9h20 -> 12h00 ngày 16/8/2010
Ở lại Bom từ 16- 22/8
Bom- Kul: 13h20 -> 21h00 ngày 22/8/2010
Kul- Sài Gòn 14h55 -> 15h50 ngày 23/8/2010

hợp lý rùi chứ ạ...

À, mà lúc em đặt vé sao mà có cái ô nó không hiện chữ đầy đủ làm em chả hỉu là chữ gì:
Baggage: 1. không có túi hành lý được ... (Nó dừng đến đây, e ko bít đoạn sau là j` nữa huhu)
2. regular (up to 15kg...) -> tức là vượt quá 8kg ạ? Tại em nghe nói free là khoảng 7kg...
....
còn các món cơm của A A, các anh chị có tip tip j` về đồ ăn ko ạ? Em dự định chọn "Cơm gà" hoặc "Cơm chay và đồ uống"

Còn bộ comfort kit nữa, đó là gì vậy ạ? Có nên đặt ko ạ?

Em xin cám ơn các anh chị ạ :)

Bạn ơi, bạn đặt giá đi hết bao nhiêu vậy?
Tớ cũng vừa đặt xong, nhưng không transit được ở KUL như mọi người, mà transit ở Bangkok. Lịch trình như sau, không biết có được không, bạn xem giúp mình với. Mình định gặp mọi người ở BOM, còn thì tự di chuyển đến đó.

THAIAIRWAY

1.DOAN/THI THU HANH MS
2 TG 561 Q 22JAN HANBKK HK1 1040 1230 22JAN
3 TG 317 Q 22JAN BKKBOM HK1 1845 2200 22JAN
4 TG 318 Q 07FEB BOMBKK HK1 2320 0505 08FEB
5 TG 560 Q 08FEB 2 BKKHAN HK1 0750 0935 08FEB

GIA 810$ ( gia da bao gom thue va le phi san bay )

Tớ phải xem lại 1 chút vì mình di chuyển từ BOM đi DEL, rùi từ DEL khởi hành về mà nhỉ... Để tớ check lại phát xem thế nào @_@

Không thấy bạn Ba đứa trẻ lên nhỉ!?? Không biết liên lạc với bạn bằng cách nào. Mình mới đặt chỗ dự bị của Airasia, giá không được như của bạn nhưng rẻ hơn Thaiairway.

Tớ thấy bạn cũng có đặt vé Srilanka vào khoảng tháng 5/2011rùi. Nếu sau đợt này thành công, tớ sẽ tính tiếp vụ Srilanka cùng bạn ^^. Hơn nữa, tớ cũng k đặt lịch được xa quá như vậy, nên để qua Tết rùi tính tiếp.

Mọi người ơi, có ai vui lòng cho em hỏi chút ạh? Em book vé của AA, thì thấy báo là khi transit qua KUL, yêu cầu có visa Malaysia nữa, vì họ không có làm visa tại sân bay nữa? Như vậy, là phải xin 2 visa: 1 là Malaysia, 2 là Ấn Độ ạh?

Nếu Goldmonkey là người Việt Nam, mang hộ chiếu Việt Nam thì không cần VISA Malaysia đâu bạn ạ, VISA Ấn Độ thì cần. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,193
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back