What's new

Lập nhóm chinh phục phanxipan! tháng 6 2010

Status
Not open for further replies.
chào mọi người! mình là thành viên mới, ở hà nội
hè này đc nghỉ tháng 6, rất khao khát đc 1 lần chinh phục đỉnh phanxipan!
vì chưa đi phượt bao giờ, với cả tìm qua ma không thấy co nhóm nào leo phanxipan tháng 6 này!
nên minh mạnh dạn lập 1 topic . mong tìm được thêm những người bạn co cùng mục đích để tạo thành 1 nhóm . mail của mình là [email protected]

thời gian khởi hành là trong tháng 6 nè,
rất mong mọi người góp ý và cho lời khuyên !

dưới đây là update lich trình của bạn Kiên!

Có 3 tuyến leo Fan phổ biến nhất là: Cát Cát, Sín Chải, Trạm Tôn (Cổng Trời)
thông thường mọi người thường leo tuyến Trạm Tôn -Sín Chải
nhưng mình nghĩ ta nên chọn tuyến Sín Chải-Trạm Tôn...leo tuyến này thì lúc leo khó khăn nhưng lên đến đỉnh thì mới thú vị lúc về bằng đường Trạm Tôn sẽ nhanh và dễ dàng hơn
Sín Chải – Trạm Tôn...về thời gian em nghĩ sẽ leo từ 23-24/6

22/6 đi tàu lên lào cai
Ngày 1 (ngày 23/6): Leo từ Sín Chải đến 2400m. Ngủ trại đêm thứ nhất
Ngày 2 (ngày 24/6): Lên đến đỉnh 3143m. Xuống đến 2200m. Ngủ trại đêm thứ hai (hoặc lán Việt Hùng)...nếu khỏe có thể đi tiếp mà ko cần nghỉ lại lán
Ngày 3: Từ 2200m xuống Trạm Tôn. Xe đón đưa về Sapa.
Ghi chú: về đến Sapa khoảng 13h

Sín Chải có độ cao so với mặt nước biển là 1260m, cách trung tâm thị trấn Sapa 5km. Tuyến Sín Chải – Trạm Tôn được ít người lựa chọn hơn tuyến Trạm Tôn – Sín Chải vì có độ dốc cao hơn. Tuyến Sín Chải cũng có cảnh quan tương đối đa dạng tuy nhiên so với tuyến Cát Cát thì ngoài đặc điểm thời gian chinh phục ngắn hơn 1 ngày còn có một đặc điểm khác là đoạn từ độ cao khoảng 2100 đến đỉnh Fan sẽ phải lặp lại khi leo xuống, phù hợp cho các phượt thủ không có nhiều thời gian và thể lực đáp ứng được yêu cầu mỗi ngày trung bình leo núi khoảng 8hr (không bao gồm thời gian nghỉ ăn trưa (khoảng 1hr) hay những cuốc nghỉ ngắn khoảng 7-10 phút)

mọi người xem và góp ý nhé!

Last edited:
tớ cũng đang định đi nè, nhưng mà tháng 6 đang thi. Để sang tháng 7 được không ?
Mình chưa đi bao giờ, với lại đi vào mùa mưa, thì đi lối Trạm tôn thôi. Ngoài ra xuống sapa chơi thêm tí đỉnh rồi về . Bạn thấy thế nào ?

Last edited:
Mình nghĩ h đã đầu tháng 6 rồi, h mới lập topic rủ bạn đi tớ sợ ko kịp, vì cũng có nhiều cái phải chuẩn bị đấy.

Hơn nữa leo Fan trong tháng 6 nếu gặp ngày nắng sẽ cực kỳ mệt đấy!

Mà leo tớ nghĩ nên tập hợp một nhóm nhỏ thôi, dưới 15 người thôi.

Bọn tớ vừa leo đợt 30 tháng 04 nói chung là vui, thích :D

Mình cũng muốn đi leo fan, bạn cho lộ trình cụ thể đi, vì mình còn bận đi phượt Mù Cang Chải vào đầu tháng 7 hihi....

chào mọi người! mình là thành viên mới, ở hà nội
hè này đc nghỉ tháng 6, rất khao khát đc 1 lần chinh phục đỉnh phanxipan!
vì chưa đi phượt bao giờ, với cả tìm qua ma không thấy co nhóm nào leo phanxipan tháng 6 này!
nên minh mạnh dạn lập 1 topic . mong tìm được thêm những người bạn co cùng mục đích để tạo thành 1 nhóm . mail của mình là [email protected]

thời gian khởi hành là trong tháng 6 nè,
rất mong mọi người góp ý và cho lời khuyên !
Nếu bạn chưa tìm được nhóm thì bên mình ngày nào cung có Fan đấy,
Note: Bạn đi vào cuối tháng để cho moi người có thời gian chuẩn bị- chứ bạn nói chung chung là tháng 6 nhiều người choang không kịp chuẩn bị

uh ! tại mình chỉ được nghỉ mỗi tháng 6 nè! nên đầu hay cuối tháng 6 đều đc cả
bạn sapatravel ơi, nếu bạn đang co nhóm nào đi trong tháng 6 nè! thi cho mình tham gia vơi
thời gian thế nào cung đc!
ah mình hỏi!
nếu mình leo nũi như vây mà mang theo cai may ảnh của mình, co sợ cồng kềnh quá không nhỉ,
tại cả lens nữa chắc cung 3 kg rồi!

uhm` mình cung thích đi chơi loanh quanh sapa nữa. nhưng chỉ đc nghỉ tháng 6, tháng 7 minh ko o* vn nữa rồi, chán ghê!

Mình cũng muốn đi leo fan, bạn cho lộ trình cụ thể đi, vì mình còn bận đi phượt Mù Cang Chải vào đầu tháng 7 hihi....

ôh nếu bên chỗ bạn sapatravel mà đang có nhom đi, thì bạn cùng minh join vào đo đi vây,
mình thì chưa đi bao h nên cũng chỉ đọc lich trình đi của cac mem khác thui,

tớ sẽ đi vào tầm 10-15/7. Ai không đi được tháng 6 thì đợi tháng 7 đi cùng tớ cho vui nhé. @nick.dò : kể cả bạn có sức mang đi được thì cũng không nên . Thời tiết ở fansipan ẩm, hại máy ảnh lắm , ngoài ra trong lúc leo rất dễ va chạm vào đá , cây cối . Mượn đại ai đó cái máy du lịch tốt 1 chút là đựơc mà.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back