What's new

Tuyển XẾ đi Lào cai - Yên Bái - Hà Giang khởi hành vào chiều ngày 6/10

Tuyển XẾ đi Lào cai - Yên Bái - Hà Giang khởi hành vào chiều ngày 6/10

Mùa lúa chín - mùa vàng đến rồi, cả mùa tam giác mạch, thảo qua nữa chứ, lên đường ngay thôi... Và mình tuyển Xế ạ !

Lịch trình cụ thể :

+ Ngày 1: 16h15p chiều thứ 6 (30/9), tập trung tại chân cầu vượt Xuân Thủy (Đh quốc gia Hà Nội) khởi hành đi Thanh Thủy, chậm nhất 19h30 đến nhà em. Quãng đường 90km. Có thể tắm nước khoáng nóng chừng 30 phút. Ăn-nghỉ ở nhà em (Nếu các bác không chê nhà tranh vách đất...). Nghỉ sớm để hôm sau bắt đầu hành trình.

+ Ngày 2 thứ bẩy: Thanh Thủy-Nghĩa Lộ-Mù Căng Chải (Tổng quãng đường gần 200km). 7h30 bắt đầu khởi hành. Theo Quốc lộ 37 qua Thu Cúc-Đèo Khế Tầm 10h tới thị trấn Văn Chấn lên thăm vùng chè cổ thụ Suối Giàng (cách TT thị trấn 10km). Chạy tiếp QL 32 về Nghĩa Lộ (20km), ăn trưa ở Nghĩa Lộ.
Chiều hành trình từ Nghĩa Lộ-Mù Căng Chải (khoảng 100km), qua các vùng ruộng bậc thang đẹp nhất ở Thung lũng Cao Phạ, Thung lũng Tú Lệ, Chế Cu Nha, La Pán Tẩn (tầm khoảng 7km xung quanh thị trấn). Tối ngủ tại Mù Căng Chải.

+ Ngày 3 chủ nhật: Mù Căng Chải-Sapa. Quãng đường 155km. Ở Sapa sẽ vào chụp ảnh ruộng bậc thang ở thung lũng Tả Van, bãi đá cổ và đi tu viện Tà Phìn (bản Tà Phìn, xã Tả Phìn), bỏ hoang vô cùng rêu phong. Khởi hành sớm có thể vớt vát tý nào ở chợ phiên Sapa họp vào sáng chủ nhật. Tối ngủ tại Sapa. Bạn nào về đi làm có thể bắt xe khách giường nằm Sapa-Mỹ Đình.

+ Ngày 4 thứ hai: Sapa-Lào Cai-Bắc Hà (110km)-Xín Mần (40km). Ghé qua dinh Hoàng A Tưởng (Bắc Hà chừng 30 phút). Ở Xín Mần đoàn sẽ lên cửa khẩu Xín Mần, Đền thờ vua Gia Long của người La Chí (xã Cốc Pài) và tới bãi đá cổ tại thôn Nắm Dẩn xã Nắm Dẩn. Cách huyện lỵ 16km về hướng Tây Nam. Tối ngủ lại Xín Mần.

+ Ngày 5 thứ ba: Xín Mần-Hoàng Su Phì-Hà Giang (120km), ghé qua đền thờ Thần thuốc phiện tại bản Suối Thầu (xã Bản Luốc), ruộng bậc thang ở Hoàng Su Phì, dừng ăn trưa ở Hoàng Su Phì (Ở đây đang có món Ngọc Am, em cũng định tìm hiểu tý chút). Tối 8h30 lên xe khách Hải Vân về Hà Nội.
Sáng thứ 4, đi làm bình thường.

Lịch trình của mình chia làm 2 phần: - Phần 1 đi đến CN (ngày 2/10) về HN cho những bạn ko xin nghỉ làm dc
- Phần 2 dành cho những bạn nào đi tiếp được hết ngày 4/9
Kinh phí dự kiến 1tr-1,5tr ( thu làm 2 đợt, đến khi xài hết tiền đợt 1 thì thu tiếp đợt 2)
Chốt danh sách vào sáng ngày 25/9, off 1 lần duy nhất vào ngày tối 26/9

Mọi ng đăng kí theo mẫu này giúp mình nhé :
- Tên + nickname phuot
- Sdt + Yahoo
- Đăng kí XẾ or ÔM

Bạn nào có hứng thú Contact với mình : Bách Hợp - sdt: 0983931008 - yahoo: muop_dang146
.
.
.
.
.

Last edited:
Re: Tuyển XẾ đi Lào cai - Yên Bái - Hà Giang khởi hành vào chiều ngày 23/9

Nice journey , nice direction ! Ước gì có thể đu theo :D

Thì Si ra ngoài này đu theo đi, lâu lâu rồi chưa gặp

OK.Cho em join với.Cung này thấy bảo 1 trong những cung đường đẹp nhất Việt Nam. Nhất là mùa lúa chín
Tên : quý +nick kimquy1010
phone:0987202455
vị trí dự tuyển: ôm

Hehe, iêu em QUý nhất, đang lựa Xế cho em, cái tên gianghoang đâu rồi nhỉ ?

Last edited:

Quá dài nên không thể đi được hết, mà chặng 1 cũng mất 3.5 ngày rồi còn đâu.
Hẹn với nhà mình cung khác nhé!
Chúc cả nhà Phượt an toàn và vui vẻ!:LL

Quá dài nên không thể đi được hết, mà chặng 1 cũng mất 3.5 ngày rồi còn đâu.
Hẹn với nhà mình cung khác nhé!
Chúc cả nhà Phượt an toàn và vui vẻ!:LL

Uh, option 1 đi từ chiều t6 đến Cn, bà xin nghỉ làm dc sáng Thứ 7 thì join cùng cho vui

Đang nghe ngóng thời tiết, ko biết có nên rời lại 1 tuần ko nữa !?

Lên HG rùi sao hog đi thăm cao nguyên đá lun à sis ơi....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back