What's new

Chuyến phượt Cà Mau _ Bạc Liêu và những trải nghiệm

chào các bạn vậy là sau mấy tiếng đồng hồ đấu tranh tư tưởng vì sức khoẻ mình cũng quyết định đi cùng đoàn của Thu Trang xuống Cà Mau. Sau khi đón Thu Trang tại sân bay TÂN SƠN NHẤT vào luc 21h ngày 31/8/2011. .từ HN vào có THu Trang va Nấm. Đi đón con có thêm 2 người bạn ở SG nữa sau này minh mới biết tên Là Lợi và ban của Lợi con có MOBIDICK. và YOUNGTUORTLE sau nay đi chỉ co 5 người
Và đây là hình ảnh tại cafe S
attachment.php

Thu Trang mặc áo trắng, ngồi ngoai cùng. tiêp Young tuortle áo xanh. tiếp theo là Nấm người cầm máy ảnh. tiếp là mobidick. va Lợi mặc áo soc.

Thanh_Vinh và YOUNGTOURTLE

attachment.php

Last edited:
Đúng 12g đêm xe MaiLinh nhằm hưóng Cà Mau chuyến bánh
Và đây là trạm dừng chân của MaiLinh. rất nhiều hoa qua nha, chị em tha hồ mà lựa chọn

attachment.php

có cả nem chua nè
attachment.php

attachment.php

attachment.php

nạp năng lượng
attachment.php

Last edited:
Anh thanh_vinh ơi topic này phải viết trên box Hồi ức chuyến đi trong nước chứ!

Thêm nữa, em đính chính chút là không có ai tên Lợi cả nhé. Các thành viên trong nhóm gồm Nấm (nick phượt là Ngobonmat), bé Vy (youngturtle23), Thảo và Thanh.
Mobydick là bạn ra uống cafe cùng mình chứ không đi cùng.

Sau khi xuống bến xe Cà Mau đoàn mình lên xe trung chuyển cua MaiLinh đến bến tàu cao tốc để đi Mũi

attachment.php

attachment.php

Cảm nhận về một vùng sông nước , giao thông chính là xuông và ghe
attachment.php

attachment.php

Last edited:
Nếu bạn là lần đầu tiên lên tàu cao tốc đi đất Mũi thì chắc chắn cảm giác cũng như mình thôi , đó là SỢ , một cảm giác sợ mơ hồ:LL. Hơn 30con người chen chúc trong một chiếc tàu nhỏ tí xíu mà tài xế thì chạy như bay. tõc độ của tàu theo như mình biết khoảng trên 60km/g, mà chạy dưới nước như vậy là nhanh lắm rồi đó các bạn ạ, cũng giống như xe oto trên cạn, gặp chướng ngại vật tài xế phanh dúi dụi (kinh quá) chẳng khác gì xe khách liên tỉnh trên bộ cả lúc tránh nhau cũng vậy, tài xế lạng lách như một tổ lái đang trong cơn đi bão vậy=)) tiếc rằng hình chụp những con tàu đó mình để cả trong máy ảnh của Nấm, nếu có gì nhờ Nấm up thêm hình cho mình với nhé.

Sau hơn 3 tiếng đồng hồ chịu cưc , và nhồi nhét đoàn của mình đã cập bến và phải đi xe ôm mất 6km nữa mới đến được đất MŨI

attachment.php

attachment.php

và đây nơi tận cùng của tổ quốc
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Lúc này đã là gần 2g chiều, Đói, mệt, nhưng cảm giác thật lâng lâng khó tả

Last edited:
Sau khi cảm giác đã qua đi thì việc đâu tiên là phải nạp năng lượng để có sức khỏe cho chuyến trở về, vì 3h chiều là hết tàu về Cà Mau rồi., thưc ra vì thời gian quá eo hẹp nên phải chạy xô theo chương trình nên cũng không đi được nhiều cho lắm nếu có lần tiếp theo chắc sẽ chuẩn bị kĩ hơn.
Và đây là bữa trưa đạm bac tại nhà hàng Đất Mũi. Hơi đắt. đồ ăn không ngon lắm nhưng không có sự lựa chọn nào khác vì chỉ có 2 nhà nhàng bán đồ ăn mà thôi các bạn ạ
attachment.php

các bạn có nhìn thấy đồng chí đang giơ tay không. Đồng chí ấy giơ tay là có ý kiến ( Đói quá rồi. Măm đã, chụp sau ):LL
attachment.php

và người đẹp Đất Mũi với nụ cười THU HOẠCH
attachment.php

ấn tượng nhứt em ni(c)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu