What's new

[Đã chốt đoàn] Tuyển gấp 4 mem chuyến "CHINH PHỤC NÓC NHÀ NAM BỘ (NÚI BÀ ĐEN)" 28-29/5/2011

Status
Not open for further replies.
Tuyển gấp 4 mem chuyến "CHINH PHỤC NÓC NHÀ NAM BỘ (NÚI BÀ ĐEN)" 28-29/5/2011

1/LỊCH TRÌNH ĐI:
+5h30 sáng thứ 7 ngày 28/9/2011 tập trung tại cây xăng PHẠM VĂN BẠCH (gần tới khu công nghiệp Tân Bình). Đúng 6h xuất phát (các bạn đến trễ sẽ bị phạt mỗi phút 2 ngàn)
+Đến 10h tới thị xã Tây Ninh (trên đường đi ghé ăn sáng ở Trảng Bảng – đường đi gần 100km)
+Từ 10h -13h: tham quan tòa thánh Tây Ninh và ăn trưa.
+Từ 13h-16h:đi thuyền tham quan HỒ DẦU TIẾNG
+Từ 16h – 17h: leo từ chân núi lên chùa bà
+Từ 17h-19h: ăn cơm chùa (tiết kiệm chi phí….keke) và cho các bạn nghỉ ngơi, tắm rửa hoặc tham quan chùa.(Ở đây có chỗ tắm rửa vệ sinh đàng hoàng….các bạn yên tâm)
+19h bắt đầu leo núi. Dự kiến lên đỉnh núi khoảng 0h (do leo đêm và đoàn đông nên mình đã dự trù thời gian).Lên tới đỉnh mình sẽ nướng thức ăn và đốt lửa trại.
+6h sáng hôm sau (sau khi ngắm mặt trời mọc) xuống núi. Sau đó mình sẽ tham quan SUỐI TRÚC. Dự trù khoảng 18h ngày chủ nhật mình sẽ về tới HCM.
2/DANH SÁCH THÀNH VIÊN:
+Ech ra khoi gien (Quang Vinh – nam-0987
+Boo (Phương anh - nữ - 01283
+Trainhangheo (Lượng – Nam – 0913
+Trúc (016
+Ry_an (Hưng-Nam-090
+ Duy Anh (Nam - 016
+Phê Phượt (Anh- Nam-090
+Nhẻm (Hải – nữ - 016
+ThanhtrungAlZn (Nam-0919
+Viking_trung (Nam-09
+QC_QC (Tiến - nữ - 093
+Phongmom( Nam - 094
+Chị Thủy ( Nữ - 09
+Quốc (Nam - 097
Notes: dẫn đoàn là trainhangheo, chốt đoàn là phongmom.
3/VẬT DỤNG CẦN THIẾT VÀ LƯU Ý CHO CHUYẾN ĐI:
Do là leo núi đêm và ngủ bụi trên núi nên yếu tố an toàn mình đặt lên hàng đầu. Các bạn cần phải chuẩn bị kỹ chút nha.Các bạn gói gém đồ sao cho càng nhẹ càng tốt nha:
+Quần áo: tầm 2 bộ thôi + áo ấm (càng ấm càng tốt nha vì trên đó lạnh lắm), nên mang giầy loại dễ đi nha (vì đi bộ và leo trèo rất nhiều..không thì đau chân lắm đó)
+Áo mưa phòng trường hợp trời mưa và lạm bạc trải ngồi
+Đèn pin (nên mua đèn đeo đầu để hai tay trống dễ leo……anh Hưng trong nhóm biết chỗ mua đèn giá 65k/cái…..các bạn có nhu cầu thì đăng kí nhờ ảnh mua dùm lun….mua nhiều biết đâu rẻ hơn)
+Túi ngủ: khoảng 2 bạn 1 túi là ok (trên đỉnh rất lạnh và nếu mưa thì có chỗ mà trú, mệt thì có chỗ ngủ)…..giá thị trường khoản 150-250 tùy loại (mua 1 lần để còn đi các lần sau nữa…ko phí đâu mà sợ……..bạn nào có thì cho hay nha….để các bạn chưa có khỏi mua….tiết kiệm chi phí…..với lại giảm bớt đồ phải mang theo
+Những đồ khác cần mang theo như nước, thức ăn…….cùng với điều lệ của nhóm (về chạy xe như thế nào, sinh hoạt như thế nào) sẽ post sau nha.

Last edited by a moderator:
Re: chinh phục "NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN" +tham quan "HỒ DẦU TIẾN"+"LONG ĐIỀN SƠN"

Sao không leo ngày 1 để hôm sau khỏe còn chạy xe về? Cho hỏi phương tiện di chuyển là gì? Chi phí thế nào? tour này thiếu thông tin thật...

Re: chinh phục "NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN" +tham quan "HỒ DẦU TIẾN"+"LONG ĐIỀN SƠN"

Tớ nghĩ nên leo lên đỉnh và ngủ lại trên đỉnh thì thích hơn. Buổi tối ngồi trên đỉnh nhìn xuống cảnh thành phố mới " phê " chứ ngủ ở chùa thì ko thú vị đâu bạn ạ. Nếu được thì leo núi đêm luôn. Tớ leo núi Bà 3 lần rồi. Leo đêm là "phê" nhất.

Leo lên thì nên đi đường chùa ( hình như phí vào cổng 15k/ người ), leo xuống bằng đường cột điện thì đỡ mệt hơn (nếu leo lên bằng được cột điện thì không tốn phí vào cổng nhé ) mỗi người nên chuẩn bị cho mình ít nhất 3 lít nước. Lên tới đỉnh phải dùng nước tiết kiệm, ko thì hết nước uống khi xuống núi đấy.

Mình đăng ký 1 vé nhé.
Minh thiện--0906

Re: Chinh phục NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN & Tham quan HỒ DẦU TIẾN+LONG ĐIỀN SƠN

Lên đến đỉnh thì có nước uống đó, mấy chú bộ đội trên ấy có bán nước suối và mì gói (có để sdt cho mọi người liên lạc mua đồ nữa), chỉ sợ giữa đường khát nước thì hơi mệt. Nhóm mình mang nước và một ít xoài xanh nữa, khi khát nước mà ăn xoài xanh thì giải nhiệt và đỡ khát nhiều lắm (cái vụ này là vô tình phát hiện và được áp dụng từ đó đến giờ cho các chuyến leo núi). Leo Bà Đen thích nhất trong các vụ leo núi đó

Re: Chinh phục NÓC NHÀ NAM BỘ - NÚI BÀ ĐEN & Tham quan HỒ DẦU TIẾN+LONG ĐIỀN SƠN

Em cũng đã lên đỉnh, ở trên đó có người gác, có tiếng chó sủa, có thể xin nước đc, nhìn xún cg đẹp, nếu leo buổi tối và ngủ lun trên đó thì e đăng kí liền lun
Chủ thớt cho lịch trình cụ thể hơn nữa nha! :D

Ban ngày lên mình đã tham quan các chỗ như "HỒ DẦU TIÊNG" và "LONG ĐIỀN SƠN", tối leo lên chùa thì đạt mệt lắm.............với lại ở chùa tối cũng có nhiều chỗ đi lắm đó bạn (hang rồng nè, xin xăm nè, và nhiều chỗ khác)............đây là chương trình thô thôi......sẽ có một buổi offline cafe trước đó một tuần để các bạn làm quen và bàn cụ thể,,,,,,nếu bạn có thời gian thì tham gia cho vui

Đi xe máy đó bạn.....đi ăn uống bụi theo kiểu sv nghèo.....keke.....theo như chuyến mình đã đi rồi khoảng 200k ( chưa tính tiền xăng nha)..........còn leo thì do ban ngày đi nhiều chỗ như " HỒ DẦU TIẾNG", LONG ĐIỀN SƠN" nên tối nghỉ sinh hoạt nhẹ thôi ..........với lại ở chùa cũng nhiều cái để tham quan lắm bạn............
sẽ có một buổi offilne cafe một tuần trước khi đi cho các bạn làm quen và bàn cụ thể.................nếu bạn có thời gian thì tham gia cho vui

Ok.....mình sẽ tổ chứ offline cafe trước khi đi 1 tuần để các bạn làm quen và trao đổi.....mình sẽ thông báo sau....mong bạn tham gia.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back