What's new

Đi Ba Hòn Đầm Ngày Giỗ Tổ HV từ 10 - 11.04.2011

Status
Not open for further replies.
Danh sách chốt đoàn:
1. saobang2011
2. Blue Grass
3. ntthai
4. Behattieu
5. Atiso
6. langtu1973
7. trangcao2985
8. minh4mat
9. duyenkiwi
10. wsunflower 1
11. wsunflower 2
12. wsunflower 3
13. wsunflower 4
14. qkhoaa3 1
15. qkhoaa3 2
16. azang
17. Yến siêu ngố
18. automneha
19. ham_vui

mại dzô... mại dzô...
(Do danh sách mình tối đa là 30 người nên saobang ưu tiên theo thứ tự trước sau nhé, các bạn tranh thủ dùm saobang he, thanks)
Các bạn CK cho saobang nhớ PM dùm để saobang cập nhật danh sách, ths
Tài khoản: 0091 0000 14195 - TRẦN THỊ THÙY MAI - VCB Kiên Giang Tel: 0907 901 977

Mê tít cái chương trình ẩm thực biển ngắm trăng rằm của bác Alexander nhưng sợ không sắp xếp được thời gian nên mon men mở chuyến trước, xin mời các bạn đồng bệnh muốn đi chơi mà không xin nghĩ được như mình tham gia nhé :D.

Lịch trình dự kiến (giờ giấc có thể thay đổi cho phù hợp thực tế, Nếu ít người mình sẽ chuyển sang đi đường Hòn Heo, tham quan Hòn Heo luôn):
Ngày 1:
- 23h15’ ngày 09.04 các bạn xuất phát từ SG = xe Phương Trang (ghế nằm - tranh thủ ngả lưng trên xe, để tránh tình trạng kẹt phà, tắc đường ngày Lễ các bạn có thể đi sớm hơn để chủ động thời gian);
- 5h15’ tới Rạch Giá, saobang sẽ đón mọi người ở đây đi KDL Hòn Phụ Tử - bến tàu ra BHĐ (địa điểm tập trung tùy tình hình thực tế, ăn sáng trên xe / tàu);
- 7h30’ lên tàu đi BHĐ, tham quan Giếng Tiên;
- 10h tới BHĐ bắt đầu tắm biển & hành trình sưu tầm thức ăn (bắt ốc, hào bao)
- Ăn trưa, nghĩ ngơi;
- Lội nước qua đảo đối diện, thả diều, ngắm hoàng hôn, san hô...;
- Ăn chiều, nghĩ ngơi. Tối rọi đèn bắt cua bắt ốc, sinh hoạt tập thể…
- Ngủ tại đảo (có 2 nhà dã chiến có 2 phòng + võng..)
Ngày 2: Đi Hòn Nghệ, ngủ lại sáng ngày 12.04 về RG-SG - Thông tin chi tiết saobang sẽ báo sau
- Ăn sáng, tắm biển sớm - không biết tắm nổi k :D
- 7h30’ lên tàu về lại KDL Hòn Phụ Tử, tham quan Hang Tiền, Chùa Hang, Hang Kim Cương, mua quà lưu niệm;
- 10h30’ – 11h lên xe tham quan KDL Núi Đèn Hà Tiên. Ăn trưa.
- 15h lên xe về Rạch Giá, ngắm Hòn Rùa hoàng hôn, thả diều ở Công viên Lạc Hồng Bãi Dương. Ăn chiều.
- Café Hát với nhau ngắm biển đêm, 23h chia tay các bạn về SG.

Thời gian: 10 + 11.04.2011
Số lượng: 20 - 30 người (Đông - vui - chi phí ít _để dành tiền đi chuyến khác =)))
Chi phí: share toàn bộ chi phí phát sinh, khoảng dưới 1.000k (không bao gồm chi phí từ SG/VT...đi đến RG và ngược lại). Các bạn xem chi phí dự kiến ở trang 7 he.

Quăng gạch lẹ lẹ, nhiều nhiều đi các bạn ơi, nhớ quăng đăng ký chứ đừng quăng chủ thớt he :D, thanks.

Welcome to you.

Danh sách:
1. Saobang2011
2. Blue grass
3. vietnguyen
4. langtu1973
5. wsunflower (+3)
9. bebi
10. ham_vui
11. Atiso (+2)
14. ntthai
15. ngocanh
16. newday
17. duongcanhquan (+1)
19. automneha
20. Duyenkiwi
21. qkhoaa3 (+1)
23. milktea
24. minhmat
25. mondeo
26. behattieu
27. trangcao2985

Danh sách vé chợ đen :d:
1. hoatramus (+1)
3. lele

Các bạn 1/2 gạch:
1. remi
2. hamdichoi
3. JbMmy
4. Su ù
5. Azang

Last edited:
cho xây ké 1 cục gạch nhé bạn ! thích nhất trở về với thiên nhiên , trời và biển có lẻ mình sẻ câu cá biển ban đêm có ai tham gia ko nè

phone của mình 0913688916 tâm

Ủa, ủa...vậy hả anh? :(
Vậy thì em chỉ có thể đi 1 trong 2 chuyến thôi. Chưa thấy anh Samon xuất hiện nữa.... :(
Vậy chủ thớt cho em nửa cục gạch thôi nha, để lỡ đi ko được chuyến kia thì vẫn có chổ trong chuyến này. :">

Hòn Đầm thuộc cụm quần đảo Bà Lụa ,tỉnh Kiêng Giang mà samon có kế hoạch 15-18/04 rồi đó...nơi ấy hôm anh đi vô tình gặp được bầy cá heo đó
Thank a đã trả lời phuonghoang dùm saobang. Ba Hòn Đầm là tên ghép của 03 Hòn Giếng - Hòn Đước - Hòn Dương. Ở đây phong cảnh hoang sơ, yên tĩnh, chỉ có vài hộ dân sinh sống. Đừng ảo tưởng Ba Hòn Đầm thật đẹp với nước trong, cát trắng sẽ làm bạn hụt hẫng và mất vui. Hãy đến đó để khám phá sự bất ngờ khi lội nước (không phải bơi nhé :)) từ hòn này đi qua hòn kia giữa biển và trải nghiệm cảm giác "Trái đất này là của chúng mình" - tại đâu có ai ngoài mình đâu, ah không là hòn đảo này là của chúng mình chứ :D. Hy vọng được gặp mọi người ở chuyến đi này.
Ah, ngoài lề xíu, thank a nguyenduythang nhiều nhé. Hôm trước đi CĐ nhờ anh cảnh báo bù mắt biển ở Bãi Đầm Trầu nên saobang trang bị trước, không bị nó cắn :). Nhưng hơi tiếc là do quá sợ nên không chụp được cận cảnh "con vật nguy hiểm" đó vể khoe cho bà con phòng tránh, chỉ diễn tả như vầy thui, nó tròn tròn trong như nước đá tinh khiết, ở giữa thân có 1 đốm vàng như nước phèn đọng :D.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back