What's new

Một vòng dạo quanh Malaysia 14-18.10/2010

Status
Not open for further replies.
Tình hình là chủ thớt cũng đang máu, sẵn dịp có vẻ rẻ của AA nên chủ thớt làm tiếp chuyến đi Malaysia. Nhưng chuyến đi lần này sẽ tham quan và dạo quanh Malaysia chứ không giống như chuyến đi lần đầu.
Thời gian :
Depart
AK 881 Ho Chi Minh City (Saigon) (SGN) to Kuala Lumpur (KUL)
Thursday, 14 October 2010
Depart 1040 Arrive 1330
Return
AK 880 Kuala Lumpur (KUL) to Ho Chi Minh City (Saigon) (SGN)
Monday, 18 October 2010
Depart 0915 Arrive 1010

Đang có vẻ rẻ đó nếu bạn nào muốn tham gia cùng thì hoan nghênh, chủ thớt cũng chưa có lịch trình cụ thể vì thế giờ đang bắt đầu lên lịch đây.(c)

Điểm đến sẽ là Langkawi, Malacca và KL còn thông tin chi tiết thì mình vẫn đang xem lại để lên kế hoạch cho hợp lý hơn :D

bạn lên kế hoạch đi AA đang có vé 16 USD tổng cộng là 64 USD đó,tranh thủ lên chương trình để hết vé...

Ngày 1: SG-Malacca
Ngày 2: Malacca-KL
Ngày 3: KL-Genting.
ngày 4: Genting-Langkawi.
Ngày 5: Malaysia -SG

Tạm thời là như thế, bạn nào có thể góp ý cho nó hoàn chỉnh thêm.

Malacca chỉ nên đi trong vòng 1 ngày hoặc 1 buổi nếu bạn đi bus từ 5-6h sáng. 2 ngày là quá phí phạm văn đồng :D Bạn có thể mua bus đi Genting chuyến 10h hoặc 11h sáng, đến Genting vừa đẹp hết sương mù, tha hồ chơi outdoor. Khi đến Genting nên mua bus ngay cho chuyến về hôm sau nếu không sẽ hết vé đó bạn. Còn nếu bạn đên Genting từ sớm có thể đón shuttle bus ở First World Hotel Lobby đi thăm quan Chinswee Temple (20 tầng) rất đẹp.

Sáng 14.10 mình đến nơi sẽ đi Malacca luôn, rồi sáng hôm sau đi KL luôn vì thế không tính là sẽ đi Malacca 1 ngày được (Depart 1040 Arrive 1330).

Langkawi mà đi có 1 ngày thôi hả? Mình đi sớm hơn 1 chút ngày 8-12 Oct. Dang plan đi KL va Langkawi. Ko biêt Malacca có gì ko mà thấy nhiều người mention quá!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back